ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า เค้าจะสักให้เด็กหรือเปล่าครับ?  (อ่าน 5367 ครั้ง)

ออฟไลน์ petchsad

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากทราบว่าเค้าจะสักให้เด็กใหมครับ

อยากสักน้ำมันพอครับ

ศรัทธาครับ :062:

ผมอายุ15อ่าครับ

กัวไปเก้อ

ค่ารถ หมดพอดีT.T

ใครรู้ก้ช่วย บอกทีนะครับ

:070:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่น่าจะได้นะครับ :001:

ออฟไลน์ ขุนศึก

• ตติยะ
อ้างถึง
อยากทราบว่าเค้าจะสักให้เด็กใหมครับ

ศรัทธาครับ

ผมอายุ15อ่าครับ

กัวไปเก้อ

ค่ารถ หมดพอดีT.T

ใครรู้ก้ช่วย บอกทีนะครับ

บ้านอยู่ไหนเหรอครับ ถ้าจะไปชวนผมด้วยนะครับ

ผมอยู่กทม.อะ

ผมอายุ16

ไม่รู้เค้าจาสักให้ป่าว

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ส่วนมากไม่สักอะครับ ..แต่น้ำมันก็ไม่แน่ ครับ ....เพราะน้องๆผม ก็อายุ 15-16 ก็สักเหมือนกัน ครับ .....
หรือไม่หากแทงหมึก มาจากที่อื่นแล้ว ....... มาท่านก็แทงให้ ครับ .... แต่อย่าใส่ชุดนักเรียน ครับ
และหากมา ไม่ได้สักหรือคนเยอะ ....ก็ไปบูชาวัตถุมงคลได้ครับ มีให้เลือกหลายรายการไม่แพงมากด้วยครับ
สักแล้วก็เก็บของใว้ให้ดีหละครับ .....จงทำแต่ความดี และ ความดีจะเกิดขึ้นกับท่าน ครับ

(อย่าลืมนนะครับ อย่าใส่ชุดนักเรียนมา ช่วยๆกันหน่อย ครับ  )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2551, 12:45:10 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
เคยเห็นหลวงพี่หมีสักน้ำมันให้เด็กรุ่นน้องๆหลายๆคนแล้วครับแบบมาหัวเกรียนๆเลย อย่าใส่ชุดนักเรียนไปแล้วกัน เด๋วหลวงพี่จะไล่ลงกุฏิไม่ทัน

งบน้อยก็ไปรถประจำทางออกจากบ้านเช้าหน่อย ถ้าเริ่มต้นจากบางแคไปกลับไม่เกิน 104 บาท ค่าพาน+ค่าครู ไม่เกิน 80 บาท งบ 250 ก็ไปรอดแล้วครับ :095: :095: :095:

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
อยากทราบว่า[bgcolor=#ff1d00]เค้า[/bgcolor]จะสักให้เด็กใหมครับ

คุณน้องซึ่งยังเด็กอยู่

การใช้สรรพนามเรียกผู้ใหญ่กว่า อีกทั้งยังเป็นพระภิกษุ นั้น คำว่าเค้าไม่น่าจะเหมาะนะครับ แถมน้องจะไปสักกับท่านให้ท่านเป็นครูบาอาจารย์ของน้องเนี่ย พี่ว่าไม่ควรใช้สรรพนามบุรุษที่ 3 ว่าเค้านะครับ ควรเป็น ท่าน จะเหมาะสมกว่า

ที่พิมพ์มามิได้จะดุด่าว่ากล่าวแต่อย่างใด เพียงแค่อยากจะเตือนรุ่นน้องๆ ที่กำลังจะโตเป็นผู้ใหญ่อ่ะครับ

พอเด็กพูดจาไพเราะอ่อนหวาน ผู้ฟังซึ่งเป็นผู้ใหญ่ก็จะชื่นชมนะครับ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
แอดมาหาผมดิเดวผมพาไป5 5 5 5+   :005:   :005:   :005:

pinto55555@hotmail.comนะจ๊ะ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ขุนศึก

• ตติยะ
แอดมาหาผมดิเดวผมพาไป5 5 5 5+   :005:   :005:   :005:

pinto55555@hotmail.comนะจ๊ะ

จิงหรือป่าวครับ ผมแอดไปจิงๆนะ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
จ้าๆแอดแล้วคุยกานเด้อ