ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นพี่น้องวัดบางพระ  (อ่าน 3456 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอความเห็นพี่น้องวัดบางพระ
« เมื่อ: 28 ธ.ค. 2551, 10:56:14 »
เพื่อนๆ คิดว่าเว็บเรามีอะไรเป็นสัญลักษณ์

และควรมีอะไรเป็นโลโก้บ้าง

และทุกคนอยากได้อะไรเป็นที่ละลึกของเว็บวัดบางพระ

ส่วนตัวกระผมชอบเข็มกลับ ลงยาสวยๆ สัก 1 ชิ้นเป็นที่ละลึก แล้วท่านล่ะอยากได้อะไร ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ธ.ค. 2551, 11:15:31 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: บทสอบถาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2551, 11:00:35 »
อะไรก็ได้ครับ เข็มกลัดลงยา ตามที่ท่านโจรสลัดเสนอก็น่าสนใจดีครับ  :001:

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ขอความเห็นพี่น้องวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2551, 02:49:42 »
ผมก็ว่าดีครับ
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ตอบ: ขอความเห็นพี่น้องวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2551, 07:32:16 »
เห็นด้วยครับ อย่างน้อยๆ สติกเกอร์ก็ยังดี :025:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2551, 08:21:48 »
เข็มกลัด ลงยา ก็สวยดีครับ  :053:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2551, 09:20:15 »
ขออนุญาติเสนอความเห็นหน่อยนะครับ
อยากได้ พระผง ด้านหน้า มีรูปหลวงปู่เปิ่น มีเส้นเกศา หรือจีวรท่าน หรือ มวลสารที่พิเศษ 
จะนั่งเต็มองค์หรือครึ่งองค์ก็ได้
ด้านหลังเป็น  เสือเผ่น บวก ยันต์สัญญลักษณ์ของวัดเรา
เอาแบบที่เห็นแล้วรู้เลย สัก 1 ยันต์ครับ   

เหมาะ ไม่เหมาะ ประการใด ก็ ว่ากันไปนะครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2551, 09:31:15 »
logo...
น่าจะเป็นรูปหลวงพ่อ,เสือ,หรือไม่ก็ยันต์
ทีมองแล้วรู้เลยว่า"บางพระ"ครับ...
ส่วนของทีระลึก เข็มกลัด ก็เหมาะสมดีครับ...
ขอบคุณครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2551, 11:04:16 »
เห็นดีด้วยครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2551, 11:12:01 »
ตามที่ท่านโจบอกก็ดี ครับ ...แต่อย่าลืมสมาชิกเวปเราไม่ใช่น้อยๆ ของที่ละฤก ก็คงจำนวนเยอะ และ งบประมาณก็คงเยอะตามไปด้วยนะครับท่าน  :075:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2551, 12:50:21 »
ผมว่า เป็น สติ๊กเกอร์ ติดรถ ที่มี รูปหลวงพ่อเปิ่น ขี่เสือ พร้อมด้านล่าง ที่ WWW.bp.or.th

หรือไม่ ก็ เสื้อ  สกีน ยันต์ พร้อมรูปหลวงพ่อเปิ่น  มี ชื่อ เวปบอร์ด ด้านล่าง นั่นละครับ  เป็น สัญลักษ์

แต่ ของที่ระลึก ก็น่าจะตามท่าน โจรสลัด ว่ามาอะครับ  ถ้ามีรูป หลวงพ่อ ด้วยยิ่งดี ไปใหญ่เลยครับ

ปล. เสื้อ เอาใว้ เผื่อมีงานที่วัด จะใด้ใส่ไปพร้อมเพียงกัน  พร้อมหน้าพร้อมตากันครับ เพราะ บางท่าน รู้จักกันในบอร์ด ไม่เคยเจอตัวจริง ไปที่วัด คนก็มากมาย ไม่รู้ใครเป็นใคร

ถ้ามีเสื้อ หรือ สติ๊กเกอร์ ประจำบอร์ด  น่าจะเป็นอีกทางเลือก ให้ใด้รู้จักกันมากขึ้นครับ

รักกันใว้ครับ ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น (หลวงพ่อสอนใว้อย่างนั้นครับ)

สวัสดี  ปีใหม่ทุกๆท่านครับ  เฮงๆ รวยๆ กันท้วนหน้าครับ :001:

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2551, 01:03:57 »
ผมว่า เป็น สติ๊กเกอร์ ติดรถ ที่มี รูปหลวงพ่อเปิ่น ขี่เสือ พร้อมด้านล่าง ที่ WWW.bp.or.th

หรือไม่ ก็ เสื้อ  สกีน ยันต์ พร้อมรูปหลวงพ่อเปิ่น  มี ชื่อ เวปบอร์ด ด้านล่าง นั่นละครับ  เป็น สัญลักษ์

แต่ ของที่ระลึก ก็น่าจะตามท่าน โจรสลัด ว่ามาอะครับ  ถ้ามีรูป หลวงพ่อ ด้วยยิ่งดี ไปใหญ่เลยครับ

ปล. เสื้อ เอาใว้ เผื่อมีงานที่วัด จะใด้ใส่ไปพร้อมเพียงกัน  พร้อมหน้าพร้อมตากันครับ เพราะ บางท่าน รู้จักกันในบอร์ด ไม่เคยเจอตัวจริง ไปที่วัด คนก็มากมาย ไม่รู้ใครเป็นใคร

ถ้ามีเสื้อ หรือ สติ๊กเกอร์ ประจำบอร์ด  น่าจะเป็นอีกทางเลือก ให้ใด้รู้จักกันมากขึ้นครับ

รักกันใว้ครับ ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น (หลวงพ่อสอนใว้อย่างนั้นครับ)

สวัสดี  ปีใหม่ทุกๆท่านครับ  เฮงๆ รวยๆ กันท้วนหน้าครับ :001:

ดีครับท่าน
เหมาะสมครับนาย...
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2551, 01:21:10 »
ยังงัยก็ได้ครับ

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2551, 01:56:30 »
ขอเสนอความเห็นคับ

เข็มกลัดก็ดีคับแต่บางคนไม่สามารถติดตัวได้ตลอดนอกจากบ้างคนที่ติดกระเป๋าติดเสี้อบ้างโอกาส                                                     
เสื้อก็ดีเห็นชัดเจนดี แต่ไม่ได้ใส่บ่อยนอกจากไปวัด
สติกเกอร์แปะรถแต่ไม่รู้ว่ารถใครและถ้าบ้างคนไม่มีรถ ก็แปะบ้านแต่ก็ไม่มีใครรู้ว่าเป็นสมาชิก

ผมขอเสนอ พวงกุญแจเป็นรูปหัวเสือทรงกลมข้างหลังเป็นwww ด้วยเหตุผล พวงกุญแจพกง่ายง่ายใช้ได้ตลอดเวลาเช่นกุญแจรถต้องพกติดตัวตลอดเวลาได้คุ้มครองเวลาขับขี่ หรือกุญแจบ้าน  ถ้าสนใจผมจะโพสรูปตัวอย่างให้ชม       
 ยังไงก็ลองโหวตกันดู ว่าสมาชิกสนใจอะไรมากกว่า1.เข็มกลัด 2.เสื้อ 3.พวงกุญแจ 4.สติกเกอร์

ออฟไลน์ กอไผ่

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2551, 02:54:36 »
ผมอยากได้เป็นขัวเข็มขัด แต่เป็นหน้าเสือของหลวงพ่ออ่าคับ

ควรมิควรช่วยชี้แนะด้วยครับ :054:
ทำดีไม่ได้ดีจะทำยังไงดี

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2551, 05:57:16 »
เข็มกลัดดูดี...แต่ไม่ค่อยจะได้ใช้... ยกเว้นกลัดหมวก กลัดกระเป๋า และมักเอาไปเก็บมากกว่า!
ติ๊กเกอร์...ใครไม่มีรถ แย่เลย..อดแปะเยย แต่ดูประหยัดงบดี

หัวเข็มขัด-เสือ...(ปลุกเสกด้วย) อันนี้แจ่มนะ...แนวดี ต้องออกแบบเก๋ๆ อืม หัวเสือคาบตะกรุดสักดอกก็ดูดีนะ.... ชอบ
เสื้อ.. ผ้าดีๆ เพ้นท์ลายสวยๆ โชว์ไอคอนเก๋ๆ ออกแบบแนวๆ ไม่เสี่ยว... แม้จะดูพื้นๆ แต่ทำให้ลุคดูดี...ทีเดียว!

ไอคอนบางพระ น่าเป็น เข็มสัก นั่งเสือ ประมาณนั้นอ่ะคะ

cho presley       

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2551, 07:29:45 »
หัวเข็มขัดคงต้องตัดออกครับ เพราะว่าใย่บริเวณใต้สะดือ ด้วยและเวลาถอดไว้ บางทีหล่นบ้างข้ามไปข้ามมา

และดูไม่เป็นเอกลักษณ์ เวลาใส่ เสื้อปิดบ้าง อะไรบ้างครับ ขอบคุณสำหรับไอเกียดีดีครับผม ...
  :089:

ที่คิดไว้น่าจะเป็นเสื้อสกรีน อาจจะมีข้อความว่า ... บารมีหลวงพ่อเปิ่น เว็บบอร์ดวัดบางพระ ... เป็นต้นครับ

และเข้มกลัดก็เช่นกัน เราจะไม่ทำโหลๆ แบบตามตลาดทั่วไปครับ จะทำบล๊อคเองและลงยา แดง + น้ำเงิน

แดงตรงกลาง น้ำเงินล้อม น่าจะงามไม่เบาครับ  ... เรื่องพวงกุญแจ ก็ท่าจะดีครับ แต่นั่งทับไปทับมา หลุดหล่นหายบ้าง

ยากต่อการรักษา แต่ก็ไอเดียดีครับ ... ส่วนสติ๊กเกอร์ ก็น่าสนใจครับ แต่ดูโหลๆ ไปครับ ทำกันเยอะแล้ว

แต่เรื่องพวงกุญแจ ก็น่าสนใจ ใครเก่งโปรแกรมก็ลองโพสดูครับ อาจจะเป็นหนึ่งในผู้ออกแบบครับผม ... 
:016:

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2551, 02:13:22 »
อุอุ

อยากได้คับ

แหะๆ
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2551, 10:00:14 »
ถ้าเป็นเสื้อคงต้องวุ่นวายหา size XXL อาจถีง XXXL เลยอ่ะ พี่น้องชาวเว็ปบางพระเราหุ่นอุดมสมบูรณ์เย๊อะเด๋วจะกลายเป็นแหนมเดินได้  21;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ธ.ค. 2551, 10:02:08 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2551, 12:25:24 »
อะไรก็ได้ครับ 30;

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 31 ธ.ค. 2551, 01:08:52 »
เสื้อจะจัดแบบเสื้อยืดฟรีไซด์ ครับ  :095: ใครใส่ใหญ่กว่านี้ก็คงต้องบอกขนาดมาด้วยครับ

ใหญ่ดำยาวหรือปล่าวได้จัดเสื้อถูกขนาดครับ  :007: ใครมีไอเดียอะไรก็ใส่มาครับผม  :016:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 31 ธ.ค. 2551, 12:15:30 »

สติ๊กเกอร์ ติดรถครับ

เสื้อ คอปก ที่มีรูป โลโก้  และ ชื่อ เวปบอร์ด

แท็ก ป้ายชื่อ คล้องคอครับ  มีชื่อ ล๊อคอิน และ ชื่อเล่นครับ

ครบ 3 อย่างนี้  เชื่อรึเกินว่า  ไม่หลงกันแล้วครับ  เชื่อรึเปล่า  ทักกันเหมือนรู้จักกันมานาน  ทั้งที่ไม่เคยเจอหน้ากันเลย เวลาไปมิ๊ดติ้งกันที

ตัวอย่าง ที่ ผมอยู่ใน เวปบอร์ดนั้นครับ  เผื่อจะมี ประโยชน์ อะไรบ้าง    ถ้าไม่ชอบแนวนี้ ก็ผ่านไปครับ  ดูตัวอย่างท่านอื่นบ้างครับ เผื่อเป็นทางเลือกอีกทาง

สวัสดีปีใหม่ครับ เฮงๆ รวยๆ อย่าเจ็บ อย่าจน กันทุกๆท่านเลยครับ :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 01 ม.ค. 2552, 11:57:56 »
ทำเสื้อสกรีน ก็ดีครับ..

..ทำเมื่อไหร่ก้แจ้งให้ทราบด้วยแล้วกันนะครับ จะร่วมสบทบทุนด้วยครับ.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tigerjumper

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02 ม.ค. 2552, 10:15:47 »

โดยส่วนตัวผมว่า "เสื้อ"ก็ดีครับเพราะสังเกตุง่ายดี ไซค์ก็เลือกฟรีไซค์ครับ
  ทำเมื่อไหร่อย่าลืมประกาศแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ :001:

ออฟไลน์ bumg

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 02 ม.ค. 2552, 09:45:13 »
เห็นด้วยครับ 

ผม สมาชิกไหม่

ออฟไลน์ เด็กลาดพร้าว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03 ม.ค. 2552, 11:44:53 »
ผมว่าทำเสื้อโปโล แล้วปักรูปเสือเผ่นไว้ที่กระเป๋าเสื้อก็ดีดีนะ

แล้วข้างหลังปัก ชื่อเว็บ :093:

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 03 ม.ค. 2552, 09:19:33 »
ผมว่าเป็นพวงกุญแจก็ดีครับแบบว่าเป็นรูปเสือเผ่นก็ดีครับเป็นเอกลักษณ์ดี ท่านอื่นๆว่าไงครับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 04 ม.ค. 2552, 05:33:21 »
พวงกุญแจ เสี่ยงต่อการหลุดแตกหักห่วงหายได้ครับ

ผมว่าพี่ชาญแนะนำมาก็ Ok ครับเพราะว่าเสื้อนี้ ทุกคนส่วนใหญ่เห็นด้วย

เสื้อพี่ชาญ เห็นปักหรือสกีนครับ ถ้าเห็นป้ายชื่อจะสะดวกไหมยังไม่แน่ใจ

รอพี่น้องในเว็บบอกกันอีกทีครับผม ...  :089:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 06 ม.ค. 2552, 11:07:55 »
พวงกุญแจ เสี่ยงต่อการหลุดแตกหักห่วงหายได้ครับ

ผมว่าพี่ชาญแนะนำมาก็ Ok ครับเพราะว่าเสื้อนี้ ทุกคนส่วนใหญ่เห็นด้วย

เสื้อพี่ชาญ เห็นปักหรือสกีนครับ ถ้าเห็นป้ายชื่อจะสะดวกไหมยังไม่แน่ใจ

รอพี่น้องในเว็บบอกกันอีกทีครับผม ...  :089:

ขอบคุณครับ  สิ่งที่ผมนำมาให้ดูแล้วเกิดประโยชน์  กับ พี่ๆ น้องๆ ศิษย์ วัดบางพระ

เสื้อตัวนี้  ปักครับ ด้านหลังที่มีชื่อ เวปบอร์ด  ด้านหน้าเสื้อตรงกะเป๋า ทำแผ่นมาเย็บติดครับ โลโก้เวป :050:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 06 ม.ค. 2552, 01:21:46 »
เห็นด้วยกับเสื้อครับ  ถ้าเบาๆ สติ๊กเกอร์ก้อเหมาะดีครับ  ดีทั้งนั้นละครับ ตั้งใจดี  ทำดี  ขออนุโมทนาและเป็นกำลังใจให้ครับผม

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 06 ม.ค. 2552, 07:24:54 »
เห็นด้วยกับเสื้อครับ  ถ้าเบาๆ สติ๊กเกอร์ก้อเหมาะดีครับ  ดีทั้งนั้นละครับ ตั้งใจดี  ทำดี  ขออนุโมทนาและเป็นกำลังใจให้ครับผม

ครับพี่เมฆ ส่วนใหญ่ก็เลือกเสื้อกัน ผมก็อยากทำอะไรให้มันพิเศษๆ หน่อย  :095:

ขอขอบพระคุณพี่ชาญ มากครับที่นำมาให้ชมกัน เป็นความคิดที่ดีมากครับ ติดตามชมนะครับผม ขอบคุณครับ  :089:

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 07 ม.ค. 2552, 10:17:44 »
เสื้อก็ดีครับ
เข็มกลัดก็ดีครับ