ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ  (อ่าน 1855 ครั้ง)

ออฟไลน์ vichutar

• ตติยะ
    • อีเมล
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
« เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 02:12:53 »
พอดีอยากจะสักยันต์เมตตาแบบแรง ๆ ค่ะ ช่วยแนะนำที่หน่อยค่ะ และถ้าจะไปวัดบางพระต้องไปกุฎิไหน และ ค่าครูเท่าไหร่ค่ะ และสามารถเลือกยันต์ได้ไหมค่ะ เพราะว่าตอนนี้ที่สักอยู่ก็มียันต์นางพิม ที่วัดท้องไทรค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 05:54:31 »
พอดีอยากจะสักยันต์เมตตาแบบแรง ๆ ค่ะ ช่วยแนะนำที่หน่อยค่ะ และถ้าจะไปวัดบางพระต้องไปกุฎิไหน และ ค่าครูเท่าไหร่ค่ะ และสามารถเลือกยันต์ได้ไหมค่ะ เพราะว่าตอนนี้ที่สักอยู่ก็มียันต์นางพิม ที่วัดท้องไทรค่ะ

นางพิม ก็ดีครับ รักษาดีดีแล้วกัน

กุฏิวัดบางพระ พุทธคุณไม่มากไม่น้อยไปกว่ากันศิษย์หลวงพ่อเปิ่น เหมือนกันครับ

หลวงพี่นัน หลวงพี่ติ่ง จะเมตตาสักผู้หญิงกันเยอะครับ หลวงพี่ติ่ง สักแต่น้ำมันเท่านั้น นะครับผม  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 08:00:44 »
ผมเห็นด้วยกับท่านโจรน่ะครับ
แม่นางพิมนี่ ถ้าจิตถึงท่านแล้ว
สุดยอดครับ เมตตามหานิยมเป็นล้นพ้นเลย
แม้แต่คงกระพันกันอาวุธก็ช่วยได้เช่นกัน
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 09:02:10 »
เมตตาลองที่หลวงพี่ติ่งก็ได้ครับ ค่าครู 25 บาทครับ ลองขอท่านดูได้ครับ หรือไม่ก็ลงนะหน้าทอง เมตตาดีเช่นกันครับ  :001:

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 09:40:28 »
:090:อยากได้   มันจะไม่ได้นะครับ   ขอแบบแรงๆนนะหมายถึง.....(แรงแบบระเบิด)   หรือเป่ลา :002:หรือว่าให้หลวงพี่สักยันต์แรงๆ   ของแบบนี้   มันอยู่ที่เราครับ   อย่าไปพึ่งมุ่งเน้น   ที่วัดมีแต่เมตตาครับ   กุฎิไหนก็ได้ครับ   ถ้าคิวไม่มาก   ค่าพานครูก็ไม่แพงครับ   ซาว ห้า บาท( 25 )ครับ :090:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 10:04:37 »
 :053:  :053:  หุหุ

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 10:12:34 »
นางพิม ดำเซ็น จูงนาง พิทยาธร เทวดาทรงหงส์  :015:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 09:30:37 »
งั้นผมเสนอพวก พญาเจ่าเรือน หงส์ ครับ ใส่พานไปเลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ก.พ. 2552, 05:08:06 »
ขุนแผนก็ดดีนะครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ก.พ. 2552, 03:40:20 »
เมตตาแรงๆ ขุนแผนญี่ปุ่น TOYOTA ; HONDA : NISSAN  ต้องหานอกวัด ที่วัดเอาไว้ใช้งาน
แรงสุดๆต้อง  ฤาษีขี่มอร์เตอร์ไซค์ ใส่หมวกกันน็อค แต่ทีวัดบางพระ ไม่มี ขอบอก :005: :005: :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.พ. 2552, 03:42:07 โดย ???--สายัณ--??? »

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ก.พ. 2552, 04:06:25 »
เมตตาแรงๆ ขุนแผนญี่ปุ่น TOYOTA ; HONDA : NISSAN  ต้องหานอกวัด ที่วัดเอาไว้ใช้งาน
แรงสุดๆต้อง  ฤาษีขี่มอร์เตอร์ไซค์ ใส่หมวกกันน็อค แต่ทีวัดบางพระ ไม่มี ขอบอก :005: :005: :005:

ถ้าให้ดีต้องเป็นเครื่อง 3000 cc  จะได้แรงสมใจ
แรงมากไปก็เอาไม่อยู่นะคร้าบ555+
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ ปูดำ

• for the goodtimes
  • ตติยะ
  • i pray
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 ก.พ. 2552, 04:13:08 »

:090: :090: :090:

อย่าร้องขอจงเป็นผู้ให้

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 ก.พ. 2552, 04:20:05 »
ที่บางพระนี่ พระอาจารย์ที่มอบให้เมตตาทุกองค์ครับแรงสุดๆเลยครับรับลองได้100%ครับพี่น้อง 03; 37;

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 ก.พ. 2552, 08:58:30 »
ผู้หญิงสักเสือได้ไหมคะ แล้วเสือมีกี่แบบคะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 ก.พ. 2552, 09:48:33 »
ได้ครับ เสือที่วัดบางพระมีหลายแบบมาก
แต่ที่สักกันประจำก็เสือ พิมพ์เล็ก(ไต่ผา)ของหลวงพี่ญา
เสือตีนโต(เสือที่เป็นสัญลักษณ์ของวัดบางพระ) เสือหันข้าง(ส่วนมากสักเป็นคู่)
ประมาณนี้แหละครับที่ผมเห็นว่าสักกันบ่อยมากๆ แต่ความจริงมีมากกว่านี้อีกครับ
มีทั้งหัวเสือ และเสือเป็นตัวๆ  :095: