ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามผู้รู้เรื่องลอยสักครับ  (อ่าน 1634 ครั้ง)

ออฟไลน์ ww3913

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เมื่อวันที่03-03-2009 ผมได้มีโอกาสไปเคารพหลวงพ่อเปิ่นและไปสักมากับ หลวงพี่หนึ่ง คับ (เห็นว่าหลวงพี่มาช่วยเฉพาะช่วงงานเท่านั้นคับ) ก็เลยอยากถามผู้รู้ทั้งหลายคับว่าที่1.หลวงพี่สักให้ผมเป็นยันต์อะไรและมีพุทธคุณด้านไหนคับ 
2.เพิ่งเริ่มสักที่นี่ครั้งแรกครับทำไมท่านสักน้ำมันให้คับ(คือผมนั่งแล้วให้ท่านสักตามที่ท่านเมตตาคับ)
3. หลวงพี่ท่านไหนบ้างคับที่ผมสามารถเลือกลายให้ท่านสักได้บ้างคับ

ขอบคุณมากคับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เรียนถามผู้รู้เรื่องลอยสักครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 09:57:23 »
รูปคับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เรียนถามผู้รู้เรื่องลอยสักครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 10:09:37 »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 10:12:33 »
1.หลวงพี่สักให้ผมเป็นยันต์อะไรและมีพุทธคุณด้านไหนคับ 

สวยดีครับ เหมือนหน้าพระ หรือพระลักษณ์หน้าทองหรือเปล่าไม่แน่ใจ

2.เพิ่งเริ่มสักที่นี่ครั้งแรกครับทำไมท่านสักน้ำมันให้คับ(คือผมนั่งแล้วให้ท่านสักตามที่ท่านเมตตาคับ)

ยังไม่เคยสักเลย พระอาจารย์ท่านก็ลงน้ำมันให้ละครับ  เดาว่าพี่คงยังบุคลิกใสปิ๊ง จนพระอาจารย์ท่านคิดว่า ยังมีอนาคตในการงานที่เลือกได้ ก็ให้น้ำมันไปก่อน

3. หลวงพี่ท่านไหนบ้างคับที่ผมสามารถเลือกลายให้ท่านสักได้บ้างคับ

เลือกไม่ได้หรอกครับ แต่ขอได้ ถ้าท่านถามว่า วันนี้จะมาเอาอะไร  ไปบ่อยๆ คุ้นเคยหรือมีนะเมตตาดีๆ จะได้ิยินคำนี้ครับ

คำว่า "คับ" กับ "ลอยสัก" .. คงเผลอพิมพ์ผิดใช่ไหมครับ   :049:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 02:13:09 »
ขอบคุณ k. อชิต มากครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 09:04:19 »
อยากลงหมึกก็บอกท่าน อยากได้อะไรลองขอท่านดู หรือไม่ซีเรียสก็แล้วแต่ท่านจะเมตตาอ่ะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 01:31:47 »
พระท่านเมตตาอยู่แล้ว อยู่ที่เรากล้าขอหรือเปล่า :058:

ออฟไลน์ {...สมิงทับคา...}

• จตุตถะ
  • .ศิษย์ พ่อหนู กันภัย.
    • www.arjannoo.pantown.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 06:12:06 »
น่าจะเป็นยันต์พระเจ้าเปล่งรัศมี ครับ ดีทางเเคล้วคลาดเมตตาครับ
..........เป็นดาวเด่น เปล่งเเสง อันเเรงกล้างามสง่าจ้าวสำนักผู้ยิ่งใหญ่ ยอดอาคม สมฉายาที่เรียกว่า " กันภัย " ..........