ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำไหว้ครูยันต์มาฝาก ครับพี่น้อง  (อ่าน 6710 ครั้ง)

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
  นโม ตสฺส ภควโต อรหโต สมฺมาสมฺพุทฺธส   3 จบ
  พุทธํ ชีวิตํ ยาวนิพฺพานํ สรณํ คจฺฉามิ
  อิติปิโส ภควา อรหํ สมฺมาสมฺพุทฺโธ วิชฺชาจ
  รณสมฺปนฺโน สุคโต โลกวิทู อนุตฺตโร ปุริสทมฺมสา
  รถิ สตฺถา เทวมนุสฺสานํ พุทฺโธ ภควาติ
  ธมฺมํ ชีวิตํ ยาวนิพฺพานํ สรณํ คจฺฉาม
  สวากฺขาโต ภควตา ธมฺโม สนฺทิฏฐิโก เอ
  หิปสฺสิโก โอปนยิโก ปจฺจตฺตํ เวหิตพฺโพ วิญญูหีติ
  สํฆํ ชีวิตํ ยาวนิพฺพานํ สรณํ คจฺฉามิ
  สุปฏิปนฺโน ภควโต สาวกสํโฆ อุชุปฏิปนฺโน
  ภควโต สาวกสํโฆ ญายปฏิปนฺโน ภควโต สาวกสํโฆ
  สามีจิปฏิปนฺโน ภควโต สาวกสํโฆ ยทิทํ จตฺตาริ ปุริส
  ยุคานิ อฏฺฐ ปุริสปุคคลา เอสภควโต สาวกสํโฆ อาหุเนยโย
  ปาหุเนยฺโย ทกฺขิเนยโย อนุตฺตรํปุญฺญเขตฺตํ โลกสฺสาติ
  สคฺเค กาเม จ รูเป คิริสิขรตเฏ จนฺตริกฺเขวิมาเน ทีเป
  รฏฺเฐ จ คาเม ตรุวนคหเน เคหวตฺถุมฺหิ เขตฺเต ภุมมา จายนฺตุเทวา ชลถลวิสเม
  ยกฺขคนฺธพฺพนาคา ติฏฐนฺตา สนฺติเก ยํ มุนิวรวจนํ สาธโว
  เม สุณนฺตุ ธมฺมสฺสวนกาโล อยมฺภทนฺตา ธมฺมสฺสวนกาโล อยมฺภทนฺตา
  ธมฺมสฺสวนกาโล อยมฺภทนฺตา
  วนฺทิตวา อาจาริยํ ครูปาทํ อาคจฺฉยฺหิ สพฺพธมฺมา ปสิทฺธิ เม สพฺพ
  อนฺตรายํ วินาสฺสนฺติ สพฺพสิทฺธิ ภวนฺตุ เม
  เอหิคาถํ ปิยํ กาโย ทิสาปาโมกฺขํ อาจริยํ เอหิ เอหิ
  พุทฺธานุภาเวน เอหิ ธมฺมานุภาเวน เอหิ สํฆานุภาเวน
  นมสฺสิตฺวา อิสีสิทฺธิโลกนาถํ อนุตฺตรํ อิสีจ พนฺธนํ สาตรา
  อหํ วนฺทามิ ตํ อิสีสิทธิเวสส
  ม อ อุ อทิกมูลํ ตรีเทวานํ มหาสาตรา อุอุ อ อ มม มนฺสาตรา
  อุสาอาวา มหามนุตํ ม อ อุ โลปเกเญยฺยํ อํการเส วารชิโน ตรีนิ อกฺนิ
  รานิ ชาตานิ อุณา โลมา ปน ชายเต นโมพุทธาย
  สตฺถุโน พุทฺโธ
  โองการพินฺธุนาถํ อุปฺปนฺนานฺ พรฺหฺมาสห ปตินามํ อาทิ
  กปฺเป สุอาคโต ปญฺจปทุมํ ทิสวา นุโมพุทฺธาย วนฺทนํ
  สิโร เม พุทฺธเทวญฺจ นลาเต พรฺหฺมเทวตา หทยํ
  นารายฺกญฺเจว ทเวหตฺเถปรเมสุรา ปาเทวิสณุกญฺเจว
  สพฺพกมฺมา ประสิทธิ เม
  พุทฺธํ วนฺทิตวา ข้าพเจ้าไหว้แล้วซึ่งพระพุทธคุณณัง ธมฺมํ
  วนฺทิตวา ข้าพเจ้าไหว้แล้ว ซึ่งพระธรรมคุณณัง สํฆํ วนฺทิตวา ข้าพ
  ไหว้แล้ว ซึ่งพระสงฆ์คุณณัง อนึ่งข้าพเจ้าขออราธนาคุณพระพุทธ
  เจ้า คุณพระธรรมเจ้า คุณพระสงฆ์เจ้า อีกทั้งคุณบิดามารดา คุณ
  อุปัชฌาย์ ครูอาจารย์ คุณพระฤาษีนารอท คุณพระฤาษีนาไลย์ คุณพระ
  ฤาษีกระไลยโกฎิ คุณพระฤาษีตาวัว คุณพระฤาษีตาไฟ คุณพระฤาษีกัสสปะ
  คุณพระฤาษีไกรภพ คุณพระฤาษีทัสสนะมงคล ทั้งพระเพชฉลูกัญ แลนัก
  สิทธิวิทยา อีกทั้งพระธรณี นางพระคงคา พระเพลิง พระพาย พระอิศวรผู้เป็นเจ้าฟ้า
  เธอจึงมาประสิทธิพระพรชัยให้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าอัญเชิญเทพยดาทั้งหลายทั่วพื้น
  ปฐพีดล พระฤาษีทั้งร้อยแปดตนบันดาลดลด้วยสรรพพิทย์และวิทยา พระครูพา พระครู
  เฒ่า ครูพักแลอักษร สถาพรกรรมสิทธิแก่ข้าพเจ้า ในกาลบัดนี้เถิด
  อิติปิโส ภะคะวา ข้าพเจ้าขออัญเชิญพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
  มาอยู่เหนือเกล้าเหนือผม ขออัญเชิญพระพรหมเสด็จมาอยู่เบื้องบ่าซ้าย ขอ
  อัญเชิญพระนารายณ์เสด็จมาอยู่เบื้องบ่าขวา ขออัญเชิญพระแม่คงคาเสด็จมา
  เป็นน้ำลาย ขออัญเชิญพระพายเสด็จมาเป็นลมปาก ขออัญเชิญพญานาคเสด็จมา
  เป็นสร้อยสังวาลย์ ขออัญเชิญพระกาฬเสด็จมาเป็นดวงใจ ข้าพเจ้าจะทำการสิ่ง
  ใด เมื่อใด ภูตใด พรายใด อย่าได้เบียดบีฑา อย่าได้ประมาทพลาดพลั้ง ขอ
  อัญเชิญคุณครูแต่หนหลัง พระฤาษีทั้งร้อยแปดตน เดชะคุณครูบาธิยาย อันเลิศ
  ล้ำ คุณครูอยู่ในถ้ำจงมาช่วยอวยพรให้แก่ข้าพเจ้า พุทธํ ประสิทธิ์ มหาปราสิทธิ์
  ธมฺมํ ประสิทธิ์ มหาประสิทธิ์ สํฆํ ประสิทธิ์ มหาประสิทธิ์
  โอม คุรุเทวะ นะมามิ ข้าพเจ้าขอยอกรชุลีโดยเคารพ คำนับนบครูผู้
  เฒ่า แต่ก่อนเก่าปัจจุบัน ครูเลขแลครูยันต์ ครูว่านแลครูยา ครูตำหรับ
  แลครูตำรา ครูเวทย์มนต์กลคาถา ครู นะ โม กอ ขอ แล กอ กา ครู
  อักขระขอมไทยจนจบหมด ที่ข้าพเจ้าได้เล่าเรียนศึกษา ข้าพเจ้าขออัญเชิญครู
  บาธิยายทั้งหลายนั้น เชิญมาชุมนุมประชุมกัน ณ สถานอันเป็นมงคลที่นี้ ฯ
  สิทธิกิจจัง กิจจานุกิจ ซึ่งบำเพ็ญกรณียกิจ จงเสร็จสมอย่าค้าง
  ขัดข้องแรมนานเลยนาฯ
  สิทธิกัมมัง การงานผดุงเพื่อบำรุงรักษา อย่าเริศ อย่าโรยช้า สิทธิได้
  พลันๆ เทอญแลนาๆ
  สิทธิการิยะตะถาคะโต พระสรรเพชญเผด็จมารมอดฉันได้ ปลอดภัย
  แผ้วคลาดแคล้วพ้นภัยพาลฉับพลัน เทอญนาๆ
  สิทธิลาโภ นิรันตะรัง อีกราชลาภทุกสิ่งสรรพจงนิรันดรหลั่งล้น ดังหนึ่งนที
  ธารท้น อย่ารู้ขาดสูญเลยนาฯ
  สิทธิเดโช ชะโยนิจจัง เดชอำนาจแผ่ทั่วผอง อริสยองหย่อน
  ห้าว จงมีชัยชนะทุกด้าว ปราบล้างไพรีแลนา ๆ
  สัพพะสิทธิ์ ภะวันตุ โว ขอสรรพพรจงประสาทประสิทธิแก่ข้าเสร็จสม ดั่ง
  ข้าพ้องพร่ำถวาย ฉะนี้เทอญ ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2552, 02:42:45 โดย chinjung »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: มีคำไหว้ครูยันต์มาฝาก ครับพี่น้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 02:39:08 »
 :053: :053: ขอบคุณมากครับ ปฐมบท จริงๆ    :053: :053:

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: มีคำไหว้ครูยันต์มาฝาก ครับพี่น้อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 03:15:24 »
 :053: :053: :053:
ยาวเยียดเลยน่ะ
อิอิ
จาจำได้ป่าว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 03:21:25 »
ยาวจังอ่ะ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 03:38:17 »
ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 03:57:59 »
ยาวมากครับ
แต่เข้มขลัง

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 04:09:37 »
ดีครับดี
บทนี้ถ้าจำไม่ผิดจะอยู่ในเล่มยันต์108
ที่พระราชครูวามเทพมุนีท่านชำระรึเปล่าครับน่าจะใช่
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 04:23:31 »
จำไม่ได้อ่ะ ท่องไม่ทัน  :095:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 04:33:01 »
รีบๆ ท่องอย่างย่อๆ เอาครับ

วันทิตวา อาจาริยัง ครูปาทัง อาคัจฉัยหิ สัพพะกัมมา ประสิทฺธิ เม สัพพะอันตรายัง วินาสฺสันติ สัพพะสิทฺธิ ภะวันตุ เม๚ะ๛

พุทธะมาเรโส ธัมมะมาเรโส  สังฆะมาเรโส นะโมพุทธายะ๚ะ๛

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 04:55:52 »
ยาวมาก คับ  :074:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 05:02:24 »
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 04:15:02 »
ยาวครบเลยครับ ถ้ารีบใช้บทย่อครับ ขอบคุณครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 04:22:06 »
สุดยอดของความเข้มขลัง

:009:  :009:  :009:  :009:  :009:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 04:40:14 »
ยาวมากมาย สั้นๆ ก็จำไม่ได้ ช่วงนี้ สมาธิสั้นอ่ะ
นะโม ตัสสะ ก่อนไปป่าวอ่ะ :054: :054: