ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเรื่องการโดนศีรษะ ประมาณว่าเล่นหัวนะครับ  (อ่าน 2445 ครั้ง)

ออฟไลน์ weller99

• จตุตถะ
เรื่องของเรื่องคือว่า มีผู้หญิงในที่ทำงานผมครับ ชอบผลักหัวผู้ชาย  :075:

แต่ประมาณว่าไม่ได้ผลักเอาเป็นเอาตาย เธอจะมาแนวที่ว่า เรียก เฮ้ยๆ แล้วก็ผลักเลย

ผมคนหนึ่งที่ไม่ชอบการแตะต้องศีรษะ พอมาโดนกับตัวก็เลยเซ็งมากๆครับ ไอ้ครั้นจะห้ามก็กลัวหมางกันป่าวๆ  :069:

เลยพยายามเลี่ยงสุดๆ

อยากสอบถามว่า ในเรื่องของการโดนศีรษะ แบบกรณีนี้ เกี่ยวข้องกับนะหน้าทอง หรือ การสักยันต์ไหมครับ หรือ จะเป็นไรไหมครับ

ขอบคุณครับ
 :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่น่าจะเป็นอะไรนะครับกรณีแบบนี้ แต่ก็ไม่สมควรเล่นกันแบบนี้ครับแหะๆ  :001: :075:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
โดนแบบไม่เจตนาไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าบ่อยๆก็ดูไม่ดีครับ
ศรีษะเป็นของสูงครับ ไม่ควรเอามาเล่นกันอย่างนี้ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
เอาอย่างนี้ครับ..ผมก้อเคยโดน.....อันดับแรกเลยก้อ..อโหสิ..แล้วก้อขอขมา ครูบาอาจารย์ ให้กับคนที่เค้ามาทำเรา..เพราะเค้าทำโดยไม่เจตนา...แล้วเราก้อบอกเค้าว่า....( เชิงขอร้อง ครับ)..คราวหลังอย่าทำแบบนี้..เพราะเรามีครุบาอาจารย์ ( พูดแบบ...อ่อนน้อมสุดๆ ) มานไม่ดี....จะถือเป็นการลบหลู่ครุบาอาจารย์นะ....เราเป่าครอบมา...ไรประมาณเนี้ยะ....เชื่อว่า.เค้าจะเข้าใจครับ..ยิ่งเป็นผู้หญิงแล้ว.ไม่ยากครับ................

หรือถ้าเราไม่สบายใจ....ไม่อยากพูด..ก้อพยามเลี่ยงๆครับ..

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ตามนั้นเลยครับผม :005:

• สัตตมะ
  • **
เพิ่มเติมครับ...........ถ้ากลัวว่า  ลงนะหน้าทองมา  กับ สักยันต์มา...จะมีผลมั้ย..... จะเสื่อมมั้ย....
ผมว่าไม่มีผลนะ....เหตุผลที่ไม่ให้ใครมาเล่นหัวเรา ต้องการเตือนตัวเราเองให้มีสติอยู่ตลอดอ่ะครับ....ให้ถือว่า หัวของเราเป็นของสูง  ครับ    นี่น่าจะเป็นเหตุผลครับ
และอีกอย่าง.........เราก้อไม่ได้เจตนา ที่จะเอาหัวของเราเองไปให้ใครเล่น..นิครับ.....สบายใจได้ครับ............... :005:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
หนักนักวางเสีย หนักนักวางเสีย
เลี่ยงได้เลี่ยง แต่ถ้าโดนก็ไม่เป็นไร
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไมถือไม่ผิดครับ แต่ก็ขอขมาครูบาอาจารย์เวลาสวดมนต์บ้าง เพื่อระลึกและเคารพครับ

ออฟไลน์ LuCiFe12

• ทุติยะ
  • **
ถามต่อหน่อยครับ

ผมเคยอ่านมา รู้สึกว่าเค้าห้ามให้คนลูบหัว

แล้วแบบ ถ้าพ่อแม่ ครูบาอาจารย์ลูบหัวแบบนี้

ของจะเสื่อมมั้ยอ่ะคับ เพราะแม่ชอบลูบหัว

ผมก็ชอบให้แม่ลูบหัวมาก มันรู้สึกว่าอบอุ่นดีอ่ะครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ก็ควรหา จุดที่เคร่ง กับ ผ่อนให้เหมาะสม แต่ การ บอก สาวท่านนั้น ให้เลิกเล่นหัว ท่าน น่าจะเหมาะสุดนะ หัวของเรา เราน่ามีสิทธิ์ปกป้อง นะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ถามต่อหน่อยครับ

ผมเคยอ่านมา รู้สึกว่าเค้าห้ามให้คนลูบหัว

แล้วแบบ ถ้าพ่อแม่ ครูบาอาจารย์ลูบหัวแบบนี้

ของจะเสื่อมมั้ยอ่ะคับ เพราะแม่ชอบลูบหัว

ผมก็ชอบให้แม่ลูบหัวมาก มันรู้สึกว่าอบอุ่นดีอ่ะครับ
ไม่เป็นไรครับ พ่อแม่คือพระอรหันต์ของลูก หมั่นเคารพรักบูชาไว้เถิด ประเสริฐที่สุดแล้วครับ  :001:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ผมว่าบอกเค้าไปตรงๆครับว่าอย่าเล่นหัว ผมมีครู ผมว่าพูดดีๆเค้าน่าจะเข้าใจครับ เรื่องแบบนี้ผมว่าเค้าก้อน่าจะให้เกีนรติเราน่ะครับ ถ้าเราพูด ถ้าเราไม่พูดเค้าก้อคิดว่าคงไม่มีอะไร เพราะการเล่นหัวกันสมัยนี้มันก้อเป็นเรื่องธรรมดาครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เราก็เอามั่งดิ เฮ้ยๆแล้วจ๊วบ...  :027: เขาถามว่าทำไมบอกเอ้าแบบ ฝรั่งไง เราเดะเกาหลี  :002: อนึ่งถ้าเจอแบบนี้เฮ้ยๆ จะหายเงียบ
ปล.ถ้าไม่คิดจีบ ให้งดแปรงฟัน1วัน กอนเข้าไปหากินปลาร้า ให้เต็มที่ อมไว้กลั้วๆคอให้ดี เอาแบบที่ เฮ้ยๆ ...เย้ย ...ยี้..แหวะ ..อ้วก..ก

สนิทครับพี่น้อง (ไม่มีอีกต่อไป )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิ.ย. 2552, 10:09:36 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• สัตตมะ
  • **
เราก็เอามั่งดิ เฮ้ยๆแล้วจ๊วบ...  :027: เขาถามว่าทำไมบอกเอ้าแบบ ฝรั่งไง เราเดะเกาหลี  :002: อนึ่งถ้าเจอแบบนี้เฮ้ยๆ จะหายเงียบ
ปล.ถ้าไม่คิดจีบ ให้งดแปรงฟัน1วัน กอนเข้าไปหากินปลาร้า ให้เต็มที่ อมไว้กลั้วๆคอให้ดี เอาแบบที่ เฮ้ยๆ ...เย้ย ...ยี้..แหวะ ..อ้วก..ก

สนิทครับพี่น้อง (ไม่มีอีกต่อไป )

ตามนั้น.....จบข่าวเลย พี่น้อง...........หุหุ