ผู้เขียน หัวข้อ: *-*ของขึ้นเป็นยังไงครับ*-*  (อ่าน 1284 ครั้ง)

ออฟไลน์ osgar

• ปัญจมะ
  • *-*"ของขลังอยู่ที่จิต ของศักดิ์สิทธิ์อยู่ที่ใจ"*-*
*-*ของขึ้นเป็นยังไงครับ*-*
« เมื่อ: 14 พ.ย. 2553, 08:12:41 »
แลกเปลี่ยนเล่าประสบการณ์กันคับ อยากรู้
ผมสักทั้งตัว ทั้งหมึกทั้งน้ำมันไม่เคยขึ้นเลย
มีแค่เพียงขนลุก ตัวสั่นเท่านั้นเอง
แล้วเพื่อนๆพี่ๆน้องๆเป็นไงบ้างคับ :100:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ตอบ: *-*ของขึ้นเป็นยังไงครับ*-*
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พ.ย. 2553, 06:26:55 »
ผมก็สักทั้งตัวเหมือนกันไปงานไหว้ครูทุกปีไม่เคยขาดสักครั้งของไม่เคยขึ้นมีแต่ขนลุกตัวสั่นเท่านั้นเองแค่นี้ผมก็ปลื้มแล้วครับว่าหลวงปู่ยังอยู่กับเราไม่จำเป็นต้องขึ้นเหมือนกับคนอื่นเพื่อนๆบอกว่าเวลาของขึ้นมันเหนื่อยมากๆ พระอาจารย์หลายท่านได้กล่าวไว้ว่าจิตของแต่ละคนไม่เหมือนกันบางคนจิตอ่อนก็จะขึ้นบ่อยบางคนจิตแข็งก็จะไม่ขึ้นไหว้ครูครั้งต่อไปคุณลองนั่งหลับตาดูสิเดี๋ยวจะได้รู้  :005:  :005:  :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ย. 2553, 06:27:53 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ nookkungolk

• ไม่ระบุ
  • ทุติยะ
  • **
  • ไม่ระบุ
    • MSN Messenger - nookkungolk@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ไม่ระบุ
    • Yahoo Instant Messenger - ไม่ระบุ
    • ไม่ระบุ
    • อีเมล
ตอบ: *-*ของขึ้นเป็นยังไงครับ*-*
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ม.ค. 2554, 05:33:35 »
ผมก็สักทั้งตัวเหมือนกันไปงานไหว้ครูทุกปีไม่เคยขาดสักครั้งของไม่เคยขึ้นมีแต่ขนลุกตัวสั่นเท่านั้นเองแค่นี้ผมก็ปลื้มแล้วครับว่าหลวงปู่ยังอยู่กับเราไม่จำเป็นต้องขึ้นเหมือนกับคนอื่นเพื่อนๆบอกว่าเวลาของขึ้นมันเหนื่อยมากๆ พระอาจารย์หลายท่านได้กล่าวไว้ว่าจิตของแต่ละคนไม่เหมือนกันบางคนจิตอ่อนก็จะขึ้นบ่อยบางคนจิตแข็งก็จะไม่ขึ้นไหว้ครูครั้งต่อไปคุณลองนั่งหลับตาดูสิเดี๋ยวจะได้รู้  :005:  :005:  :005:

ใช่ครับลองนั่งหลับตาตอนไหว้ครูครั้งหน้าสิครับ รับรองครับ  :093: :093: :093:  :075:
ครูครูคือใครในวันนี้
ใช่อยู่ที่ปริญญามหาศาล
ใช่อยู่ที่เรียกว่าครูอาจารย์
ใช่อยู่นานสอนนานในโรงเรียน

ครูคือผู้ชี้นำทางความคิด
ให้รู้ถูกรู้ผิดคิดอ่านเขียน
ให้รู้ทุกข์รู้ยากรู้พากเพียร
ให้รู้เปลี่ยนแปลงส