ผู้เขียน หัวข้อ: ***ขอข้อมูลเรื่องย่าม***  (อ่าน 1779 ครั้ง)

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
***ขอข้อมูลเรื่องย่าม***
« เมื่อ: 26 เม.ย. 2555, 03:13:40 »
ไม่ทราบว่าที่วัดบางพระมีย่ามของวัดให้เช่าไหมครับเเต่เราเป็นฆราวาสสามารถเช่าได้ไหมครับขอบพระคุณครับ

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ตอบ: ***ขอข้อมูลเรื่องย่าม***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 เม.ย. 2555, 01:07:17 »
ร้านสังฆภัณฑ์มีขาย หรือเสาชิงช้ามีให้เลือกเยอะแยะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2555, 01:08:30 โดย ท่าจีน »
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 เม.ย. 2555, 01:19:10 »
ร้านสังฆภัณฑ์มีขาย หรือเสาชิงช้ามีให้เลือกเยอะแยะคับ
ผมคิดว่าคุณคงจะเข้าใจนะครับคุณท่าจีนคำว่าย่ามของวัดครับที่มีอักษรปักว่าวัดบางพระครับ สวนที่เสาชิงช้าเเละร้านสังฆภัณฑ์ผมทราบครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 เม.ย. 2555, 01:22:51 »
ผมคิดว่าคุณคงจะเข้าใจนะครับคุณท่าจีนคำว่าย่ามของวัดครับที่มีอักษรปักว่าวัดบางพระครับ สวนที่เสาชิงช้าเเละร้านสังฆภัณฑ์ผมทราบครับ ขอบคุณ
เค้าทำถวายพระ เนื่องในโอกาสมีงานต่างๆที่วัด ถ้างั้นก็ลองขึ้นไปถามที่หน้าตู้วัตถุมงคลนะครับ ว่าหลวงพี่คับ มีย่ามวัดบางพระให้เช่ามั้ย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 เม.ย. 2555, 01:25:33 »
thankๆ :016:

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 เม.ย. 2555, 02:20:53 »

ซื้อย่ามมาปักเอา  แล้วก็....

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 เม.ย. 2555, 05:40:41 »
เมื่อวันไห้วครูที่ผ่านมาผมก็ได้ถามบูชากับหลวงพี่ที่วัดเอาครับ

ท่านก็เมตตาจัดหาให้แต่ไม่ทราบว่าท่านชื่ออะไร

รู้สึกดีจริงๆครับที่ได้ไปงานไห้วครูแล้วก็ได้สิ่งที่อยากได้ด้วย.

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 เม.ย. 2555, 09:42:29 »
ขอบคุณครับ