ผู้เขียน หัวข้อ: ได้เสือมา2 ตัวจากอยุธยามาใส่กับเสือล.พ.จะข่มกันไหมครับ  (อ่าน 3856 ครั้ง)

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
ได้เสือมา 2 ตัวจากอยุธยา ตัวแรกเป็นของหลวงพ่อเสาร์ วัดดอนหญ้านางรึเปล่า อีกตัวคงจะเป็นเสือเดือน ๙ หลวงพ่อแม้นวัดหน้าต่างนอกใช่มั้ยครับ............. :093:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
2 ตัว น้อยไปครับ ต้องให้ได้ 11  ตัว แล้วก็จับไป..........

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
ถูกต้องคับ สวยคนละแบบกันเลยตัดสินใจไม่ถูก ว่าจะเพิ่มเสือของล.พ เพี้ยนด้วย :o >:( :D ;)

ออฟไลน์ แดง ไบเล่

• ปัญจมะ
เสือหลวงพ่อเสาร์ ผมก็มีครับ อิอิ  :092:

ออฟไลน์ x_ratchai

• สัตตมะ
  • **
ถ้าชอบเสือลองหาของ ลป.วงษ์ วัดปริวสมาบูชาดูครับ

ออฟไลน์ คนในเมืองนอกคับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ดีคับเสือ ลพ วงค์สุดยอดเหมือนกันคับ แล้วตอนนี้ใครมีเสือรุ้น  6 ตอนนี้ราคาอยู่5000แล้วหายากมาก แต่เสียดายท่านเสียหลายปีแล้วศพท่านไม่เน่าอยู่30ปี ได้  แล้วก็ผึงเผาไปได้2ปี กว่าได้  แต่ตอนนี้ ลพ  สมชายเป็นเจ้าโอวาสแทนท่านเรียนวิชามากับ ลพ วงค์มาแต่หนุ่มๆท่านออกแต่ เครืองลางของขลั้งสุดยอดเหมือนกันนะคับ

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
 เสือพระราม 3 แห่งวัดปริวาสราชสงคราม .............. หลวงพ่อวงษ์สร้างรุ่นแรกโดยการอันเชิญหลวงพ่อปาน ( วัดบางเหี้ย ) ร่วมปลุกเสก โดยการปะทับทรง
                                                                              ตั้งแต่ปี 2501 - 2519 รวมทั้งหมด 6 รุ่น
                          เปิดตำนานเสือโละแห่งวัดปริวาส

1 . หลวงปู่แตง แห่งสำนักวัดอ่างศิลา ชลบุรี .....    ปฐมาจารย์
                         2. หลวงพ่อปาน ( วัดบางเหี้ย )   สมุทรปราการ.... ปรมมาจารย์
                         3. หลวงพ่อวงษ์ ( วัดปริวาสราชสงคราม )............. บุรพาจารย์
                         4. หลวงพ่อสมชาย เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน ( วัดปริวาสราชสงคราม ) .... ปัจจุปนาจารย์ ..................  :015:

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
หากมันจาข่มกัน คงข่มกันมาตั้งตะอยุดยาแล้วหล่ะ อิ อิ

ป๋มก๊อมีเสือหลวงพ่อเสาร์

:052: :052: