ผู้เขียน หัวข้อ: ไปสักกับหลวงพี่แป๊ว ..อันนี้ชื่อยันต์ว่าอะไรคะ ?  (อ่าน 3950 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ถามหลวงพี่ท่านบอกว่าทางเมตตา แต่..ไม่กล้าถามชื่อท่าน ดูท่าทางท่านพูดน้อย ไปสักมาเมื่อวันเสาร์ที่ 10 ที่ผ่านมาค่ะ ตอนแรกว่าจะไปกุฏิหลวงพี่ญา กับ หลวงพี่นัน แต่ท่านไม่อยู่ ไปครอบเศียร กว่าจะกลับก็คงบ่ายแก่ๆ รอไม่ไหวน่อ.. ?

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
ได้กวาดลานวัดเปล่า...ค่ะ

• สัตตมะ
  • **
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking

ไม่ได้กวาดค่ะ .. งงอยู่ เพราะ คนที่เข้าแถวเดียวกะเราเค้าไปกวาดหมดเลย เหลือพี่ผู้หญิงอีกคนกะกุ้ง หลวงพี่แป๊วก็เรียกไปสักเลย  ตอนสักก็รุ้สึกว่าท่านมือหนัก เลือดออกเยอะมาก ตอนเสร็จแล้วท่านจบคาถาให้ เหมือนโดนไฟดูดไปปี๊ดนึง ..สะดุ้งเลย เสร้จแล้วท่านก็ไปฉันเพลคะ ..(อ่า..สักกะหลวงพี่แป๊วต้องกวาดลานวัดด้วยหรอ ??  ถ้าไม่ได้กวาดนี่.. พระอาจารย์จะว่าหรอืเปล่า ..? )    :074:    :086:

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
ผมไปทีไรกวาดตลอดอะครับสักหรือไม่สัก ถ้าไปกุฏิท่านก็คือไปกวาด สนุกดี ได้ทำประโยชน์ด้วย
อยากให้คนที่ผ่านเข้าไปกุฏิหลวงพี่แป้วช่วยๆกันกวาดครับ วัดบางพระจะได้สะอาดอยู่ตลอด
ปล.รูปพี่น่ารักดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มี.ค. 2550, 02:13:49 โดย mongjoto »

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล

ไม่ได้กวาดค่ะ .. งงอยู่ เพราะ คนที่เข้าแถวเดียวกะเราเค้าไปกวาดหมดเลย เหลือพี่ผู้หญิงอีกคนกะกุ้ง หลวงพี่แป๊วก็เรียกไปสักเลย? ตอนสักก็รุ้สึกว่าท่านมือหนัก เลือดออกเยอะมาก ตอนเสร็จแล้วท่านจบคาถาให้ เหมือนโดนไฟดูดไปปี๊ดนึง ..สะดุ้งเลย เสร้จแล้วท่านก็ไปฉันเพลคะ ..(อ่า..สักกะหลวงพี่แป๊วต้องกวาดลานวัดด้วยหรอ ??? ถ้าไม่ได้กวาดนี่.. พระอาจารย์จะว่าหรอืเปล่า ..? )? ? :074:? ? :086:

หลวงพี่แป๊วท่าดูมือตอนท่านสักจะดูเหมือนมือท่านเบา   แต่ลองสักสิ  หูอื้อเหมือนกัน   แต่พูดถึงเรื่องกวาดกุฏิ ผมกวาดทุกรอบเรยครั้งนึงเคยเอาแฟนไปด้วยให้ไปนั่งรอ  หลวงพี่ยังใช้ไปกวาดเรย    อิอิ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
อ่อ ตามที่คุณ กุ๊งกิ้ง ถาม และ ผมพิจารณาดูแล้ว ยันต์ที่หลวงพี่แป๊ว ให้มา น่าจะเป็น ยันต์ นะ ทางเมตตา แต่ไม่รู้ว่า หลวงพี่ท่านลง หัวใจพระคาถา ใดลงไป แต่น่าจะเป็น นะ ชาลีติ หัวใจพระฉิมพลี ผมลงรูปให้ดูนะครับ หากผิดพลาดก็ขออภัยมากๆนะครับ หลวงพี่ท่านพูดน้อยมากๆ ไม่ค่อยพูด .... แต่ใจดีมากๆนะครับ . :075: :075: :075: :075: :075: :002: :002: :005: :095:
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

• สัตตมะ
  • **
อ่อ ตามที่คุณ กุ๊งกิ้ง ถาม และ ผมพิจารณาดูแล้ว ยันต์ที่หลวงพี่แป๊ว ให้มา น่าจะเป็น ยันต์ นะ ทางเมตตา แต่ไม่รู้ว่า หลวงพี่ท่านลง หัวใจพระคาถา ใดลงไป แต่น่าจะเป็น นะ ชาลีติ หัวใจพระฉิมพลี ผมลงรูปให้ดูนะครับ หากผิดพลาดก็ขออภัยมากๆนะครับ หลวงพี่ท่านพูดน้อยมากๆ ไม่ค่อยพูด .... แต่ใจดีมากๆนะครับ . :075: :075: :075: :075: :075: :002: :002: :005: :095:

ขอบคุณมากๆค่ะ  ... รู้สึกดีจัง ที่ได้เห็นลายยันต์ชัดๆ  ..อยากสักหมึก ..แต่คงไม่สามารถ หน้าที่การงาน ไม่อำนวย (และขอแล้ว..ท่านไม่ให้ บอกเป็นผู้หญิงสักน้ำมันดีกว่า)
ขอบคุณคุณพุทธานุภาพด้วยค่ะ
คารวะ   ::)

ออฟไลน์ สายลม

• ตติยะ
คุณกุ๊งกิ้งหน้ารักจังครับ :-*

• สัตตมะ
  • **
คุณชายชาตรี...เอ่อ..  .นึกเรื่องพูดต่อไม่ได้เลย..เหง้อ..   :075:

ออฟไลน์ ๑Dhamma๑

• ตติยะ
  • พุทธอุทยานธรรมโกศล
    • อีเมล
บรรทัดสุดท้าย หลังจากเพ่งตาดู น่าจะเป็น นะโมพุทธายะ นะครับ  :o
ศรัทธาคือความเชื่อ... ทั้งนี้ศรัทธาต้องมาคู่กับปัญญาเสมอ
คือ ก่อนจะเชื่ออะไรควรใช้ปัญญา พิจารณา ตรักตรองดูเสียก่อนฯ

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด

ไม่ได้กวาดค่ะ .. งงอยู่ เพราะ คนที่เข้าแถวเดียวกะเราเค้าไปกวาดหมดเลย เหลือพี่ผู้หญิงอีกคนกะกุ้ง หลวงพี่แป๊วก็เรียกไปสักเลย? ตอนสักก็รุ้สึกว่าท่านมือหนัก เลือดออกเยอะมาก ตอนเสร็จแล้วท่านจบคาถาให้ เหมือนโดนไฟดูดไปปี๊ดนึง ..สะดุ้งเลย เสร้จแล้วท่านก็ไปฉันเพลคะ ..(อ่า..สักกะหลวงพี่แป๊วต้องกวาดลานวัดด้วยหรอ ??? ถ้าไม่ได้กวาดนี่.. พระอาจารย์จะว่าหรอืเปล่า ..? )? ? :074:? ? :086:

เคยไม่ได้กวาดเหมือนกัน

แต่ไปอีกรอบหลวงพ่อจำได้  ท่านก็เรียกไปกวาดอะค่ะ

กวาดวัดได้บุญเยอะนะค่ะ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เม.ย. 2550, 11:30:30 โดย -*- 2J -*- »