ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ  (อ่าน 1301 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
สวัสดีครับ
« เมื่อ: 28 ธ.ค. 2556, 11:27:22 »
สวัสดีครับ ใกล้สิ้นปีแล้ว เลยขอนำล็อคเก็ตหลวงพ่อมาให้เพื่อนๆสมาชิกได้ติชมกันครับ ผมไม่ทราบจำนวนสร้างและปีที่สร้าง ท่านใด?พอทราบบ้างครับ ขอเป็นวิทยาทานหน่อยครับ ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2556, 07:42:01 »
สวัสดีครับ พี่เจมส์
และถืิอโอกาสกราบสวัสดีปีใหม่ด้วยเลยครับ

ขออนุญาติเสนอความเห็นหน่อยครับ
ลอกเก็ตแบบที่คล้ายรุ่นนี้มากๆเลย คือรุ่นที่สร้างปี33
ข้างหลังมีอุดเส้นเกศา และน่าจะมีมวลสารอย่างอื่นๆด้วย
ข้างหลังปิดแผ่นทองคำ ไม่มีหมายเลข
แต่จะต่างจากองค์ที่พี่นำมาให้ชมนิดหน่อยคือ ใช้โค้ดคนละตัว
และมีจารลายมือหลวงพ่อเปิ่น เป็นตัวนะ 1 ตัว
เขาว่าแบบนั้นเป็นพิมพ์กรรมการมีแค่ 4 ชุด

องค์ที่เห็นนี้ ผมว่าข้างหลังเป็นแผ่นทองคำแบบนี้ น่าจะเป็น Limited Edition ที่มีไม่กี่องค์เหมือนกันครับพี่

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2556, 10:53:55 »
สวัสดีปีใหม่ครับพี่คนรักษ์พระและสมาชิกวัดบางพระ
 ขอบคุรพี่ที่นำรูปล๊อคเก็ตหลวงปู่มาให้ชมครับสวยครับ :054:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ธ.ค. 2556, 02:16:42 »
ขอบคุณมากครับท่านบางแก้วฟ้าที่ให้ความรู้และขอสวัสดีปีใหม่เช่นกันครับ

ออฟไลน์ civil

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ม.ค. 2557, 04:18:48 »
สวยงามมากเลยครับพี่