ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่น3เหรียญครับ  (อ่าน 1360 ครั้ง)

ออฟไลน์ at

• สัตตมะ
  • **
รบกวนทุกท่านช่วยพิจารณาครับ ขอบคุณครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ at

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่น3เหรียญครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ม.ค. 2557, 09:07:37 »
เหรียญที่2ครับ

ออฟไลน์ at

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่น3เหรียญครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ม.ค. 2557, 09:09:10 »
เหรียญที่3ครับ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ม.ค. 2557, 10:52:52 »
ส่วนตัวผมว่าดีทั้งสามเหรียญนะครับแถมยังทันหลวงพ่อปลุกเสกทั้งสามเหรียยด้วยดุจาก พ.ศ.ครับขอบคุรครับที่นำมาให้ชม
ผิดถูกอย่างใรขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ม.ค. 2557, 12:02:40 »
แท้ทุกเหรียญอีกเสียงนึงครับ

เหรียญแรก ส่วนใหญ่มักจะมีโค้ดตัว "นิ" ตอกอยู่ตรงที่ว่างใต้หน้าแข้งหลวงพ่อ
แต่เหรียญนี้ไม่มี อาจจะตกหล่นลืมตอกโค้ดไป   

เหรียญที่สอง ที่เป็นหลวงพ่อเปิ่นนั่งขัดสมาธิมีพัดยศอยู่ด้วย ไม่ได้ลงปีที่สร้างไว้
คือรุ่นที่ท่านดร.ไมตรี บุญสูง สร้างไว้ตอนอายุครบ 5 รอบ วันที่  7 มีค 39 
ตอนนั้นหลวงพ่อเปิ่นท่านมีอายุได้ประมาณ 72-73 ปีครับ

แม้จะไม่ได้เป็นรุ่นที่นิยม ไม่ได้หายากมาก
แต่ถ้าหวังพึ่งพุทธคุณ ไม่ได้เอาไว้โชว์ใคร ก็บูชาแบบนี้ก็ดีเหมือนครับ

ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ   

ออฟไลน์ at

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ม.ค. 2557, 12:21:24 »
ขอบพระคุณครับ เหรียญที่มีพัดยศผมยังไม่ทราบประวัติการสร้างมาทราบจากท่านบางแก้วฟ้าวันนี้ ขอบพระคุณครับ เป็นศิษย์หลวงพ่อมาสิบกว่าปี แต่เพิ่งเป็นสมาชิกใน
เว็ปได้ไม่นานครับ ได้วัตถุมงคลหลวงพ่อมาก็มาเปรียบเทียบกับกระทู้เก่าๆ บางอย่างก็ไม่พบ เลยอยากลงรูปไว้เผื่อเป็นประโยชน์แก่สมาชิกท่านอื่นบ้างไม่มากก็น้อย
ขอบคุณทุกท่านครับ