ผู้เขียน หัวข้อ: 25.06.53 กับหมูทองแดงตัวที่2 ได้รับเมตตาจากหลวงพี่แป๊ว  (อ่าน 3903 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
สาวชาวต่างชาติได้รับการเมตตาสักยันต์น้ำมันครับ 4 ท่านด้วยกัน

หมูทองแดงฝีเข็มหลวงพี่แป๊วครับเป็นผู้เมตตาสักให้ ตัวทางด้านซ้ายคือตัวใหม่นะครับ  เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ตอนนี้มี2ตัวแล้วครับ 
ฝีเข็มของหลวงพี่แป๊ว คลาสสิคสุดๆในความคิดของผมนะครับ
ขอบใจน้องแบงค์ จาก กทม.ด้วยที่ช่วยตึงหนังให้และพี่ๆจาก กทม อีก 3 ท่านด้วยครับ     (ขออภัยภาพไม่ชัดเนื่องจากถ่ายจากกล้องโทรศัพย์ ตอนกลางคืน)

ปล.ไม่ได้มีเจตตนาอื่นนะครับ  นำมาให้ชมเพื่อเป็นวิทยาทาน ผิดถูกประการใด เชิญทุกท่าน ติชมได้ครับ

สุดท้ายนี้กราบขอบคุณหลวงพี่แป๊วที่เมตตาศิษย์เสมอมา สาธุ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
จัดให้ครบ 9ตัว รอบเอวเลยครับท่าน :016:

ยินดีด้วยครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ em_krathumban

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยงามมากคับ.. :054: :054:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 :058:...ไหว้ครูหัวได้ไถพื้นแน่ท่านโยมเพชรเอ๋ย.. :114:
...เอ้อมีคนเขาฝากถามมาว่า...อีน้ำหอม..เมื่อไหร่มันจะตายสักที..555.. :005:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
จังหวะดีนะครับ โยมเพชร คนน้อยล่ะสิครับ ฝากคิดถึงแบงค์ด้วย ไม่ได้เจอสักพักแล้ว

...เอ้อมีคนเขาฝากถามมาว่า...อีน้ำหอม..เมื่อไหร่มันจะตายสักที..555.. :005:

ทราบครับว่าใครถามมา :045:   ว่าแต่อย่าเพิ่งมันตายเลย เลี้ยงข้าวมันทุกครั้งที่ไป เค้าก็รักของเค้าน๊ะ  :005:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
สวยครับ ฝีมืออาจารย์แป๊วนี่สวย ลายเส้นคม จริงๆ :015:

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
:058:...ไหว้ครูหัวได้ไถพื้นแน่ท่านโยมเพชรเอ๋ย.. :114:

ขอบคุณครับท่าน ให้ได้ไถจริงๆเถอะครับ อิอิอิ 

น้ำหอม นี่เป็นองครักษ์เฝ้าบรรลังครับในภาพยังนั่งเฝ้าอยู่เลยครับ  ตายยาก มิเกรงผู้ใด ขนาดหลวงพี่่ที่มารอสักหลายๆรูป ยังเกรงใจ น้ำหอมเลยครับ แต่แปลก บางคนมาสัก น้ำหอมมันก็เฉยๆนะ
สำหรับตัวผมเอง มันไม่กัด แถมเอามือลูบหัวเล่นได้ทุกครั้งไปครับ  แต่อย่างเดียวที่น้ำหอมกลัวคือ ไม้เรียวหลวงพี่แป๊วครับ อิอิอิ

• สัตตมะ
  • **
จังหวะดีนะครับ โยมเพชร คนน้อยล่ะสิครับ ฝากคิดถึงแบงค์ด้วย ไม่ได้เจอสักพักแล้ว

ทราบครับว่าใครถามมา :045:   ว่าแต่อย่าเพิ่งมันตายเลย เลี้ยงข้าวมันทุกครั้งที่ไป เค้าก็รักของเค้าน๊ะ  :005:

สวัสดีครับท่าน wolfpack ไม่เจอกันนานเหมือนกัน ตอนไปถึง มีคน 5 คน    5คนนั้น รับ 8ทิศ กันทุกคน แล้ว สาวๆ ก็มากันอีก 4 คน แต่สักน้ำมัน
น้องแบงค์ ได้ล้อม 8 ทิศ  พอถึงคิวผม หลวงพี่ ให้หมูทองแดง  ปิดเข็ม ทำความสะอาด กุฎิ บีบนวด รับใช้ ครูบาอาจารย์ เสร็จแล้วแยกย้าย  แต่น้องแบงค์  ค้างวัด นอน หอสวดมนต์
น้องแบงค์มีฉายาแล้วนะ  ''แบงค์ สะดุ้งเข็ม''   อิอิอิ ว่าแต่ว่าเมื่อไรท่าน wolfpack จะมาละครับ จะได้เจอกัน

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล

ขอบคุณครับท่าน ให้ได้ไถจริงๆเถอะครับ อิอิอิ 

น้ำหอม นี่เป็นองครักษ์เฝ้าบรรลังครับในภาพยังนั่งเฝ้าอยู่เลยครับ  ตายยาก มิเกรงผู้ใด ขนาดหลวงพี่่ที่มารอสักหลายๆรูป ยังเกรงใจ น้ำหอมเลยครับ แต่แปลก บางคนมาสัก น้ำหอมมันก็เฉยๆนะ
สำหรับตัวผมเอง มันไม่กัด แถมเอามือลูบหัวเล่นได้ทุกครั้งไปครับ  แต่อย่างเดียวที่น้ำหอมกลัวคือ ไม้เรียวหลวงพี่แป๊วครับ อิอิอิ

น้ำหอมเนี่ยเอาใจยากนะคะ เดาอารมณ์เธอไม่ถูกจริง ๆ วันนั้นไปเธอก็ออกมานอนหนุนตัก ตอนที่สักเธอก็นั่งอยู่ทางด้านซ้ายมือ แต่พอสักเสร็จก้มกราบหลวงพี่แป๊ว เธอก็กัดหมับเลยค่ะแต่ไม่เข้า อิอิ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
ขอบคุณครับสวยงามครับท่าน โยมเพชร   :053:

• สัตตมะ
  • **

น้ำหอม นี่เป็นองครักษ์เฝ้าบรรลังครับในภาพยังนั่งเฝ้าอยู่เลยครับ  ตายยาก มิเกรงผู้ใด ขนาดหลวงพี่่ที่มารอสักหลายๆรูป ยังเกรงใจ น้ำหอมเลยครับ แต่แปลก บางคนมาสัก น้ำหอมมันก็เฉยๆนะ
สำหรับตัวผมเอง มันไม่กัด แถมเอามือลูบหัวเล่นได้ทุกครั้งไปครับ  แต่อย่างเดียวที่น้ำหอมกลัวคือ ไม้เรียวหลวงพี่แป๊วครับ อิอิอิ

น้ำหอมเนี่ยเอาใจยากนะคะ เดาอารมณ์เธอไม่ถูกจริง ๆ วันนั้นไปเธอก็ออกมานอนหนุนตัก ตอนที่สักเธอก็นั่งอยู่ทางด้านซ้ายมือ แต่พอสักเสร็จก้มกราบหลวงพี่แป๊ว เธอก็กัดหมับเลยค่ะแต่ไม่เข้า อิอิ

ครับเดาใจยากมาก บางคนเข้าไปดมเขา เขาก็เล่นด้วยอย่างกันเอง  พอเขาสักเสร็จ จะกัดเขาซะงั้นสงสัยความจำสั้น  
 มีสาวๆท่านหนึ่ง มาสักครั้งแรก ก็โดนกัดที่ขาเลยครับ พอวันรุ่งขึ้นมาีอีก ก็มาพร้อมกับผ้าพันแผลที่ขาครับ อิอิ ส่วนใหญ่โดนกัดกันเกือบทุกคนครับ
ทางที่ดี อยู่ห่างๆเขาไว้เป็นดีที่สุดครับ  ด้วยความปราถนาดี จากโยมเพชร

ขอบคุณทุกท่าน ที่เข้ามาติชมนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2553, 10:41:05 โดย โยมเพชร »

ออฟไลน์ em_krathumban

• ตติยะ
    • อีเมล
พี่โยมเพชรในรูปไม่ไว้หนวด ตัว จริงไว้ หนวด ใช่ไหมคับ

พอดีผมเห็นใส่แว่นเหมือนกัน เลยดูคุ้นๆตา ผมเอ็มนะคับที่ไปวันนั้น3คนอะคับ

พอดีมีรูปผมติดไปด้วย ซ้ายซู๊ด55+:005:..อิอิอิ งัยยินดีที่ได้รู้จักนะคับพี่โยมเพชร :054:

• สัตตมะ
  • **
พี่โยมเพชรในรูปไม่ไว้หนวด ตัว จริงไว้ หนวด ใช่ไหมคับ

พอดีผมเห็นใส่แว่นเหมือนกัน เลยดูคุ้นๆตา ผมเอ็มนะคับที่ไปวันนั้น3คนอะคับ

พอดีมีรูปผมติดไปด้วย ซ้ายซู๊ด55+:005:..อิอิอิ งัยยินดีที่ได้รู้จักนะคับพี่โยมเพชร :054:

ครับไว้หนวดครับ พอดีไม่ได้โกนมาอาทิตย์นึงแล้วครับ พอโกนทีไร มีดโกนบิ่นทุกทีโกนไม่เข้า  อิอิ แซวเล่นครับ   ยินดีที่ได้รู้จัก ท่านเอ็มด้วยครับ เจอผมทักได้เลยครับ

ออฟไลน์ Pomeranian

• จตุตถะ
เหนียวครับปุ๋ย :005:

ออฟไลน์ Pomeranian

• จตุตถะ
ตอบ: 25.06.53 กับหมูทองแดงตัวที่2 ได้รับเมตตาจา#
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2553, 01:48:01 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2553, 01:48:46 โดย Pomeranian »

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล

หนามากกว่าค่ะ อิอิ

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
สวัสดีครับท่าน wolfpack ไม่เจอกันนานเหมือนกัน ตอนไปถึง มีคน 5 คน    5คนนั้น รับ 8ทิศ กันทุกคน แล้ว สาวๆ ก็มากันอีก 4 คน แต่สักน้ำมัน
น้องแบงค์ ได้ล้อม 8 ทิศ  พอถึงคิวผม หลวงพี่ ให้หมูทองแดง  ปิดเข็ม ทำความสะอาด กุฎิ บีบนวด รับใช้ ครูบาอาจารย์ เสร็จแล้วแยกย้าย  แต่น้องแบงค์  ค้างวัด นอน หอสวดมนต์
น้องแบงค์มีฉายาแล้วนะ  ''แบงค์ สะดุ้งเข็ม''   อิอิอิ ว่าแต่ว่าเมื่อไรท่าน wolfpack จะมาละครับ จะได้เจอกัน

''แบงค์ สะดุ้งเข็ม'' เหอะ ๆ ชอบ ตอนลงแปดทิศผมจับให้เองแหละครับ
เดี๋ยวบ่ายวันพุธจะแอบดอดไปซะหน่อย ปกติไปวันเสาร์ ดึกตลอดเลย

ออฟไลน์ ajima

• จตุตถะ
  • ทำดีได้ดี
วันนั้นได้ไปวัดเช่นกัน ได้เจอโยมเพชรตัวจริง เสียงจริง นับถือ นับถือ ค่ะ แต่ไม่ได้อยู่สักไปช่วยงานที่กฏิหลวงพี่  ตอนจะกลับบ้าน17.00น ป้าจันที่กฏิหลวงพี่ติ่งเรียกเข้าไปในกุฏิ หลวงพี่ติ่งเมตตารดนำมนต์ให้ และให้สายสินญ์คล้องคอ และล็อคเก็ตหลวงปู่ ให้ครบสมาชิกทุกคนในบ้านเลยค่ะ เป็นบูญจริงเลยค่ะที่หลวงพี่ติ่ง และป้าจันเมตตา :054:
เราพูดอยู่เสมอถึงคำว่า * สติ ปัญญา*
เราใช้ปัญญาอยู่เสมอก็จริง แต่สตินั้นแท้จริงแล้ว
เรานำออกมาใช้น้อยนัก ทั้งที่สตินั้นมีคุณค่าแก่ชีวิต
และจำเป็นแก่ชีวิตมีคุณค่าอย่างเหลือที่จะประมาณได้

• สัตตมะ
  • **
วันนั้นได้ไปวัดเช่นกัน ได้เจอโยมเพชรตัวจริง เสียงจริง นับถือ นับถือ ค่ะ แต่ไม่ได้อยู่สักไปช่วยงานที่กฏิหลวงพี่  ตอนจะกลับบ้าน17.00น ป้าจันที่กฏิหลวงพี่ติ่งเรียกเข้าไปในกุฏิ หลวงพี่ติ่งเมตตารดนำมนต์ให้ และให้สายสินญ์คล้องคอ และล็อคเก็ตหลวงปู่ ให้ครบสมาชิกทุกคนในบ้านเลยค่ะ เป็นบูญจริงเลยค่ะที่หลวงพี่ติ่ง และป้าจันเมตตา :054:

สวัสดี ท่าน ajima อีกครั้งครับ และขอบคุณ ในน้ำใจไมตรี อัธยาศัย อันงดงาม  หวังว่าโอกาสหน้าได้เจอกันอีกนะครับ ครอบครัวของท่าน ajima น่ารักทุกคน นับถือในความ กตัญญูต่อ ครูบาอาจารย์
เป็นตัวอย่างที่ดี แก่ผู้อื่น ผมก็นับถือเช่นกีนครับ ขอให้ครอบครัวของท่าน ประสบแต่ความสุข ความเจริญครับ  สาธุ