ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมียันต์กำแพงแก้ว ขอชมหน่อยครับ  (อ่าน 6904 ครั้ง)

ออฟไลน์ srjao

• มัน.....ดีเหลือเกิน
  • ตติยะ
คือหลวงพี่มารช์ให้มาครับ แต่สักน้ำมันเลยมองไม่ออก รบกวน ด้วยครับ

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ใครมียันต์กำแพงแก้ว ขอชมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.ค. 2553, 08:12:12 »
  กำแพงแก้วหรือที่เรียกว่า  29  ยอด  ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ใครมียันต์กำแพงแก้ว ขอชมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ก.ค. 2553, 08:58:19 »
คล้ายอันตรงกลางนี่แหละครับ เป็นยันต์ในสายวัดราชโยธา

ชื่อยันต์เฑาะว์กำแพงแก้ว (บางที่เรียกเฑาะว์เกราะแก้ว)

แต่ยันต์ในภาพไม่ได้สักที่วัดบางพระ ครับ

ปล.. พระอาจารย์ที่สักให้คุณ ท่านชื่อพระอาจารย์มาร์ค ครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ก.ค. 2553, 11:39:18 »
คล้ายอันตรงกลางนี่แหละครับ เป็นยันต์ในสายวัดราชโยธา

ชื่อยันต์เฑาะว์กำแพงแก้ว (บางที่เรียกเฑาะว์เกราะแก้ว)

แต่ยันต์ในภาพไม่ได้สักที่วัดบางพระ ครับ

ปล.. พระอาจารย์ที่สักให้คุณ ท่านชื่อพระอาจารย์มาร์ค ครับ

ไม่ได้เห็นนานนะ .....ไฟหน้ารถ 2 ดวงนี้
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ก.ค. 2553, 01:30:58 »
ขออนุญาตนะครับ

เฑาะว์เกราะแก้วท่านพ่อเที่ยงผมไม่แน่ใจว่ามากจากครูแสง บางลำภุ หรือหลวงปู่ทองกันแน่ รบกวนช่วยตรวจสอบข้อมูลด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ก.ค. 2553, 08:32:52 »
ขออนุญาตนะครับ

เฑาะว์เกราะแก้วท่านพ่อเที่ยงผมไม่แน่ใจว่ามากจากครูแสง บางลำภุ หรือหลวงปู่ทองกันแน่ รบกวนช่วยตรวจสอบข้อมูลด้วยนะครับ

ในรายละเอียดคงต้องรบกวนคุณคุง อธิบายแล้วล่ะครับ ยันต์ทางสายนี้ผมไม่มีความรู้จริงๆครับ :001:

ขอบคุณมากๆสำหรับรูปพ่อเที่ยง ที่มอบให้ในงานไหว้ครู บ้านครูสงวนนะครับ :001: