ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์อะไรดีครับ  (อ่าน 1092 ครั้ง)

ออฟไลน์ seechomphu

• ตติยะ
    • MSN Messenger - artart_p@hotmail.com
    • อีเมล
สักยันต์อะไรดีครับ
« เมื่อ: 04 ก.ค. 2553, 09:54:16 »
พอดีผมเพิ่งมีเรื่องมานะครับ แฟนขับรถไปชนในวันครบรอบวันมรณะหลวงปู่เปิ่นครับรถพังหมดครับ แถมผมอาจจะต้องมีคดีความฟ้องร้องอีกด้วยครับ ช่วงนี้รู้สึกว่าดวงซวยมากๆครับ มีแต่เรื่องที่ต้องเสียเงินเสียทอง เสียความรู้สึก อยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: สักยันต์อะไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ค. 2553, 10:05:49 »
ลองกราบเรียนเรื่องราวกับพระอาจารย์ให้ท่านเมตตาเลือกให้เลยครับ

พระอาจารย์ท่านเมตตาให้ ดีที่สุดสำหรับลูกศิษย์แน่นอนครับ  :016:

ถ้าเป็นส่วนตัวผม ขอแนะนำให้ลองหาเรื่องราง หรือพระที่ด้านหลังมีรูปพระพรหม ครับ :001:

ทำบุญกรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวรบ่อยๆ เรื่องร้ายๆจะดีขึ้นครับ

ขอให้ผ่านพ้นเรื่องร้ายๆไปได้ด้วยดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ค. 2553, 10:06:13 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ seechomphu

• ตติยะ
    • MSN Messenger - artart_p@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.ค. 2553, 10:19:54 »
ลองกราบเรียนเรื่องราวกับพระอาจารย์ให้ท่านเมตตาเลือกให้เลยครับ

พระอาจารย์ท่านเมตตาให้ ดีที่สุดสำหรับลูกศิษย์แน่นอนครับ  :016:

ถ้าเป็นส่วนตัวผม ขอแนะนำให้ลองหาเรื่องราง หรือพระที่ด้านหลังมีรูปพระพรหม ครับ :001:

ทำบุญกรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวรบ่อยๆ เรื่องร้ายๆจะดีขึ้นครับ

ขอให้ผ่านพ้นเรื่องร้ายๆไปได้ด้วยดีนะครับ

แนะนำให้ผมหน่อยได้ไหมครับพอดีไม่มีความรู้เรื่องทางนี้เลยครับ

ออฟไลน์ pongsakorn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • ICQ Messenger - 86
    • MSN Messenger - apyon_123@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 07:35:20 »
เป็นกำลังใจให้จ้า สู้ๆ