ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบรายละเอียดของยันต์ครับ  (อ่าน 1982 ครั้ง)

ออฟไลน์ noibus

• ทุติยะ
  • **
ขอความกรุณาจากพี่ พี่ ทั้งหลายช่วยแจกแจงยันต์ที่หลังผมให้ทีครับ
คือว่าสักมาหลายปีแล้วแต่ไม่เคยถามอาจารณ์ว่าผมได้อะไรมาบ้างจึงอยากทราบไว้ประดับความรู้ครับ

ทั้งตัวมีแค่นี้ครับ

แถวบนนี้ทราบชื่อแต่อยากทราบรายละเอียด

ทำไมอักขระเหนือแปดทิศทำไมผมไม่เหมือนของคนอื่นเขา

ชุดนี้ที่อยากทราบชื่อและรายละเอียดครับ
แต่ดูเหมือนยังไม่ครบเซ็ตหรือยังไงไม่รู้ครับ

ขอความกรุณาจากพี่ พี่ ทั้งหลายชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: อยากทราบรายละเอียดของยันต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 11:27:22 »
29 ยอด
8ทิศ
สาริกา
งบน้ำอ้อย
ยันต์เฑาะว์
ยันต์แม่ทัพ
เสือหมอบ

ไม่เข้าใจคำว่าครบเซ็ทครับ  07;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ noibus

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: อยากทราบรายละเอียดของยันต์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 12:24:46 »
คือประมาณว่า ตรงใต้ยันต์ที่พี่บอกว่าเป็นยันต์เฑาะว์อ่ะครับ
ปกติผมเห็นของเพื่อนว่าจะมีต่ออักขระอีกประมาณ 5 แถวอ่ะครับ

อย่างไรก็แล้วแต่ ขอบคุณมากที่ชี้แนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ค. 2553, 12:25:22 โดย noibus »

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.ค. 2553, 10:02:06 »
สวยงามมากครับ ยันต์อักระ อาจจะไม่เหมือนกัน แล้วแต่อักขระที่ลง แต่ล้วนแต่เป็นของดีทั้งนั้น ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วย