ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งนำเหรียญหลวงพ่อไปเลี่ยมมาครับ เลยเอามาให้ดูกัน  (อ่าน 11822 ครั้ง)

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
เพิ่งนำเหรียญหลวงพ่อไปเลี่ยมมาครับ เลยเอามาให้ดูกัน ตอนนี้ขึ้นคออยู่ครับ
1. เหรียญพ่อเปิ่น ปี 40 หลังสังคจาย ผมว่าเหรียญนี้พิมพ์การเกาะหน้าของหลวงพ่อดูสวยมากนะครับ ดูยิ้มนิดๆ เลยเอาองค์นี้ขึ้น
2. เหรียญอาถรรพ์ถม หลวงปู่ชื่นวัดตาอี รุ่น มวลสารล้วน
3. ตะกรุดหลวงพ่อทบ วัดชนแดน ปี 2512
พอเอามารวมกันก็หนักใช้ได้เลยครับ
ติชมได้นะครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
องค์นี้ก็เพิ่งได้มา เหรียญพ่อเปิ่น เสือข้างปี 2534 เหรียญสมบูรณ์ดี เหมือนยังไม่ผ่านการใช้เลย

• จตุตถะ
    • อีเมล
ชัดๆ เหรียญพ่อเปิ่น 2540 หลังสังคจาย ชอบเหรียญนี้ตรงรอยยิ้มของหลวงพ่อท่าน

• จตุตถะ
    • อีเมล
เหรียญพ่อเปิ่น หลังกาณจนาภิเษก ไม่ทราบปีเหมือนกัน วานผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
สุดท้ายเหรียญนั่งเสือ พ่อเปิ่น ไม่ทราบประวัติมากนัก พอดีผ่านไปเจอเลยบูชามาครับ เนื้อออกเหลืองๆ ใครทราบข้อมูลวาน
บอกอีกเช่นเคยครับ ขอบคุณมากๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สุดท้ายเหรียญนั่งเสือ พ่อเปิ่น ไม่ทราบประวัติมากนัก พอดีผ่านไปเจอเลยบูชามาครับ เนื้อออกเหลืองๆ ใครทราบข้อมูลวาน

องค์นี้ไม่ดีครับ

นอกนั้นสวยงามทุกองค์เลยครับ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **

องค์นี้ไม่ดีครับ

นอกนั้นสวยงามทุกองค์เลยครับ :016:

พอจะมีข้อมูลเหรียญนี้มั้ยครับ    พอดีแถวบ้านเห็นมีอยู่
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ :002:องค์สุดท้ายไม่ดีครับ
รักและศรัทธา

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณข้อมูลครับ ว่าแล้วว่าไม่ดี แต่ไม่เป็นไร ได้มาไม่แพง ถือว่าเป็นครู

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

องค์ที่เป็นเนื้อผงยาจินดามณีมีขนาด กว้าง 2 cm. ยาว 2.9 cm หนา 0.4 cm ครับ

องค์ที่เป็นเนื้อผงพุทธคุณมีขนาด   กว้าง 2.1 cm ยาว 3.1 cm หนา 0.5 cm ครับ

ขนาดที่ไม่เท่ากัน อาจเกิดจากการหดตัวของเนื้อพระครับ...

เรื่องรอยจาร มีรอยหยักบนเลข 5 ครับ ส่วนที่ว่าในหนังสือไม่มีรอยหยัก อาจจะเขียนไม่ติดก็ได้นะครับ

ส่วนเรื่องกลิ่น ยังมีกลิ่นหอมอยู่ครับ แต่คิดว่า ไม่น่าจะมีกลิ่นเพราะมีการเสริมนะครับ กลิ่นของเนื้อยาน่าจะมีอยุ่ตามธรรมชาติครับ รุ่นนี้ถ้ามีการฝังตะกรุด จะต้องเป็นตะกรุดทองคำอย่างเดียวเท่านั้นครับ......

รายละเอียดเกี่ยวกับพระผง 5 เสาร์ ปี2534 ครับ

พระชุดนี้จัดสร้างขึ้นที่วัดบางพระโดยหลวงปุ่เปิ่นเองเป้นประธานในการสร้าง และกดพิมพ์เป็นปฐมฤกษ์ และมีพระภิกษุ สามเณรตลอดจนลูกศิษย์วัดบางพระช่วยในการสร้างจนได้ครบตามจำนวน

พระผงของขวัญ 5 เสาร์ หลวงปู่เปิ่นได้ประกอบพิธีปลุกเสกเดี่ยวทุกวันเสาร์ของเดือน 5  รวมทั้งหมด 5 ครั้งคือ

ครั้งที่ 1 เมื่อวันเสาร์ที่ 16 มีนาคม 2534 ตรงกับวันขึ้น  1 ค่ำ เดือน 5

ครั้งที่ 2 เมื่อวันเสาร์ที่ 23 มีนาคม 2534 ตรงกับวันขึ้น  8 ค่ำ เดือน 5

ครั้งที่ 3 เมื่อวันเสาร์ที่ 30 มีนาคม 2534 ตรงกับวันขึ้น 15 ค่ำ เดือน 5

ครั้งที่ 4 เมื่อวันเสาร์ที่  6 เมษายน 2534 ตรงกับวันแรม 7 ค่ำ เดือน 5

ครั้งที่ 5 เมื่อวันเสาร์ที่ 13 เมษายน 2534 ตรงกับวันแรม 14 ค่ำ เดือน 5

ปล.. ผมก๊อบมาจากกระทู้เดิมที่ผมเคยลงไว้แล้วนะครับ ตามคำขอของhangman69 ครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ.............. :090: :090: :114: :090: :090:.................

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่เอ็กสำหรับข้อมูลรายละเอียดพระผงของหลวงปู่ครับ :016:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ bangbang

• ตติยะ
  • ช่าง..TOG..อนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ..
    • http://facebook.com/damrong.todsapha
    • อีเมล
 :054:ผมก็มีครับ..สวยงามมาก :005: