ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าเสือจากความเมตา 3 พระอาจรย์  (อ่าน 3709 ครั้ง)

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล

การนำรูปมาให้ดูครั้งนี้ไม่มีเจตนาอวดนะครับ  เพียงแค่อยากให้เป็นกรณีศึกษาอีกคน
ที่สำคัญอยากบอกถึงความเมตาของพระอาจารย์ที่ลูกศิษย์วัดพระบางทุกคนที่ได้รับ
อีกประการผมไม่เคยขอใดๆจากพระอาจารย์  พระอาจารย์ท่านเมตาให้เองจนเป็นรูปหน้าเสืออย่างนี้

ขออนุญาติพี่ๆเพื่อนๆน้องๆนะครับ

พระอาจารย์ญา
เก้ายอด สาริกา1ตัว แปดทิศ พุตซ้อน พ่อแก่ หัวเสือ เสือคู่ อักขระตรงแปดทิศ

พระอาจารย์นัน
งบน้ำอ้อย 10ยอด ตะกร้อ หมูทองแดง

พระอาจารย์หนึ่ง
อักขระทั้งหมด สิงห์ บัว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: หน้าเสือจากความเมตา 3 พระอาจรย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ส.ค. 2553, 01:05:11 »
สวยงามเป็นระเบียบจริงๆครับ  :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ตอบ: หน้าเสือจากความเมตา 3 พระอาจรย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ส.ค. 2553, 01:12:07 »
งดงาม เข้มขลัง ลงตัวมากครับ
แล้วด้านหน้าละครับ อิอิ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ส.ค. 2553, 01:40:21 »
ดูเป็นระเบียบ งดงามจริงๆครับ ขอบคุณที่ไห้ชม
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ส.ค. 2553, 02:43:53 »
สวยมากครับ บอกได้เลยว่าสุดยอด
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ส.ค. 2553, 03:16:32 »
  O0...โอ้โห..แหล่มเลยๆ..งามครับ..หลังแบบนี้แหละครับที่เรียกกันว่า..หลังไม่รีบ.. :114:
...ตัวท่าน..tola ย่อมพอที่จะรู้อยู่เป็นในๆแล้วว่าหลวงพี่แต่ละรูป..ชอบให้อะไร..แบบไหน.. :026:
...หลังท่านจึงลงตัว+งดงาม..

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ส.ค. 2553, 08:18:36 »
สวยงาม เป็นระเบียบ เข้มขลังมากๆครับ ขอบคุณครับ สาธุ

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ส.ค. 2553, 08:22:29 »
 O0...โอ้โห..แหล่มเลยๆ..งามครับ..หลังแบบนี้แหละครับที่เรียกกันว่า..หลังไม่รีบ.. :114:
...ตัวท่าน..tola ย่อมพอที่จะรู้อยู่เป็นในๆแล้วว่าหลวงพี่แต่ละรูป..ชอบให้อะไร..แบบไหน.. :026:
...หลังท่านจึงลงตัว+งดงาม..

ขอบคุณครับ
ไม่ขนาดนั้นหรอครับ55+ผมว่าเป็นวาสนาของผมมากกว่า

ขออภัยที่เขียนเมตตาผิดด้วยนะครับ

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ส.ค. 2553, 06:10:11 »
ตามสูตรบางพระของแท้ครับ
บอกได้คำเดียว งด งาม

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ส.ค. 2553, 12:11:50 »
สวยงาม เป็นระเบียบ  เนียนนน  จริง ครับ