ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ายันต์อะไร และพุทธคุณด้านไหน ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ  (อ่าน 2215 ครั้ง)

ออฟไลน์ the_mOst

• ทุติยะ
  • **

ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ส.ค. 2553, 09:59:28 โดย the_mOst »

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
วิธีเอารูปลงเว็บนะครับ ลองศึกษาดู
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2148.html
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
พุดซ้อน หัวช้าง  แล้วก็ยันต์นะ ครับ

หัวช้าง หลวงพี่มาร์คสักให้ใช่มั๊ยครับ  :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ทุติยะ
  • **
ครับ  แล้วพุทธคุณด้านไหนหลอครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยันต์ช้าง น่าจะดีทางพละกำลังนะครับ :016:

ส่วนพุดซ้อนกับยันต์นะตัวนี้ เป็นยันต์ที่หลวงปู่เปิ่นท่านใช้อยู่บ่อยๆครับ ดีทางด้านเมตตา :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ส.ค. 2553, 10:28:57 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

• ทุติยะ
  • **

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
หัวช้างงามมากครับ  :015:

ลงน้ำมันได้ชัด เข้ม มาก

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ชัดสวยงามครับ เมื่อวานตอนสักเสร็จใหม่ๆยังไม่ชัดขนาดนี้เลย
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

• ทุติยะ
  • **
นี่พี่คนที่สักพุง ปะคับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
พูดไม่เพราะนะเนี่ยว่าสักพุง  ต้องเรียกว่ากล้ามท้องครับ อิอิ

• ทุติยะ
  • **

ออฟไลน์ popeyeskate

• ตติยะ
    • อีเมล
ไม่ชัดทนไหวหรอครับ เห็นนั่งเกร็งไปทั้งตัว เจ็บน่าดู

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ JIDAR_Sarika

• รู้รักษาตัวรอดเป็นยอดคน
  • ตติยะ
    • อีเมล
คุณ tong_lomsak นี่คุณไปสักพุง เอ๊ย ก ล้ า ม ท้องมาด้วยเหรอเนี่ย
เจ็บไหมเนี่ย เฮ้อ เห็นหนุ่มๆ บางพระแต่ละคนอึดกันจัง

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
พุดซ้อน กับ หัวช้าง ชัดเจนดีนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"