ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูพระสมเด็จให้หน่อยครับว่าที่ไหนสร้างครับ....  (อ่าน 1048 ครั้ง)

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
น่าจะเป็นของหลวงพ่อผล วัดเชิงหวาย เคยเห็นตลกชวนชื่น คล้องคออยู่
แบบเดียวกันเป๊ะเลย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
รบกวนย่อภาพก่อนโพสท์ภาพในกระทุ้ด้วยนะครับโหลดนานมากครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยดีครับ เพิ่งเคยเห็นครั้งแรก :054:

ออฟไลน์ information

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมว่าน่าจะเป็นพระสมเด็จวันไหว้ครูของอาจารย์หนูน่ะครับ...99%

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
เนื้อพระก็ดูดีนะครับ แต่ไม่ทราบที่มาจริงๆครับ เดี๋ยวรอผู้รู้ท่านอื่นมาดูอีกทีนะครับ
เยี่ยมยุทธครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i