ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูให้ที่ครับ ยันต์ นี้คือยันต์อะไร  (อ่าน 1630 ครั้ง)

ออฟไลน์ PEPOO

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pe-poo22@hotmail.com
    • อีเมล
ช่วยดูให้ที่ครับ ยันต์นี้คือยันต์อะไร ที่เป็นรูป คน ครับเคยได้มาตอนเด็กๆแต่ไม่ทราบชื่อยันต์
แล้วก็พุทธคุณทางด้านไหนครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ก๊อบรูปผมหนิ... :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pe-poo22@hotmail.com
    • อีเมล
~เสน่ห์ack01~   ขอโทษ ด้วยนะครับที่ก๊อบรูปมาโดนไม่ขอ อนุญาติ แล้วก็ไม่ได้ขอบคุณในกระทู ที่ยืมรูปมา เนื่องจากผมขาดประสบการณ์ ต้องขอ อภัย จริงๆครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยันต์นี้ เรียกว่า สี่สมิงครับ  บางสำนักจะเรียก สี่เกลอ :001:

ยันต์ที่คุณได้มา บอกยากครับว่าเป็นยันต์อะไร ยันต์ที่เป็นรูปคนมีเยอะครับ เช่น ดำดื้อ แดงเก :093:

ว่างๆก็ลองถ่ายภาพมาให้ดูก็ได้ครับ :001:

• ตติยะ
    • อีเมล
คือ ตอนที่ได้มา ตอนนั้น ผม อายุ 15-16 ครับไปที่วัดบางพระ อาจารย์ท่านบอกว่า สักหมึกไม่ได้ ตำรวจพึ่งมาห้ามไม่ให้สักหมึกให้กับเด็กอายุไม่ถึง18 เมื่อวานนี้เอง ผมเลยได้น้ำมันมา