ผู้เขียน หัวข้อ: หวัดดีค่ะ อยากสอบถามหน่อย  (อ่าน 1058 ครั้ง)

ออฟไลน์ สาลิกา

• จตุตถะ
  • คิดดี พูดดี ทำดี
    • อีเมล
หวัดดีค่ะ อยากสอบถามหน่อย
« เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 01:05:18 »
พอดีเมือเดือนกุมภาที่ผ่านมาได้ไปที่วัดบางพระและได้สักกับหลวงพี่ตูนมาค่ะ ก่อนหน้าที่ไปสักอ่ะเลี้ยงกุมารไว้ โดยสังเกตุว่าถ้าน้องกุมารอยู่ที่บ้าน เวลาให้ขนมน้องอ่ะค่ะ มดจะไม่ขึ้นมาเลย แต่พอกลับจากไปที่วัดและได้นำรักยมจากวัดมาบูชาอ่ะค่ะ มดขึ้นขนมเต็มไปหมดเลย ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกันไหมค่ะ พอดีปกติจะไปไหนจะเรียกกุมารไปด้วย แล้ววันนั้นเหมือนว่าแฟนจะไม่ได้เรียกกลับอ่ะค่ะ จะต้องทำยังค่ะ ใครทราบช่วยบอกที

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: หวัดดีค่ะ อยากสอบถามหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 01:19:12 »
 :067: กุมารของเราไปกับเรา ก็ต้องกลับกับเราซิครับ เราไม่ได้บอกว่า อยู่นี่นะ เดี๋ยวพี่มารับ เขาก็ต้องตามเราละครับ

จะมีก็แต่กุฎิใหญ่ เสือด้านหน้า อาจจะไม่ให้เข้า   :005: :005:

ลองเรียก ลองคุยกับน้องเขาดูนะครับ  เรื่องมดขึ้นของ ต้องลองสังเกตไปเรื่อยๆครับ ว่า เป็นปรากฎการณ์ตามธรรมชาิติหรือเปล่า

ออฟไลน์ สาลิกา

• จตุตถะ
  • คิดดี พูดดี ทำดี
    • อีเมล
ตอบ: หวัดดีค่ะ อยากสอบถามหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 01:22:51 »
ขอบคุณค่ะ จะลองดูนะค่ะ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 02:03:16 »
ทั้งกุมาร ทั้งรักยมเลยเหรอครับ เลยได้ยินมานะครับ ว่าไม่ควรเลี้ยงไว้ด้วยกัน
จริงไม่จริง อันนี้ผมไม่แน่ใจ ฟังเขาอีกทีอ่ะครับ บ้านผมมีแต่รักยมอ่ะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ อาจารย์เอ้

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 03:32:27 »
น้องลืมกินขนมหรือป่าวหรือน้องเค้าอิ่มแล้วเพราะว่ามาที่วัดแล้วอิ่มในบารมีของหลวงพ่อ ขำๆครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 10:40:59 »
อย่าคิดมากเลยครับ รอดูสถานการณ์ก่อนก็ได้..

..ถ้าไม่สบายใจก็พาไปเสกใหม่ครับ..

..บูชามาจากที่ไหน ก็นำไปให้หลวงพ่อ ที่บุชามาเรียกให้ใหม่ก็ได้ครับ..

..กุมารกับรักยม ก้เป็นประเภทเดียวกันแหละครับ บูชารวมกันได้อยุ่แล้ว..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕