ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่สิงห์ดำหน่อยครับ--เกี่ยวกับพระอาจารย์ต้น  (อ่าน 2102 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
อ่านเจอในกระทู้นะครับ  คือตอนนี้ผมเรียนอยู่เชียงราย

ตั้งใจว่าจะไปพบพระอาจารย์ต้น วัดทุ่งเกี๋ยง คือว่าอยากจะไป

1.ขอให้ท่านเสกกุมารทองให้หน่อยนะครับ ---เอาไว้ให้ช่วยดูสวนยางหน่อยนะครับ

2.จะไปสักกับท่าน

แล้วไม่รู้ว่า พระอาจารย์ท่านอยู่วัดวันไหน เปิดกุฎิรับตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมง

แล้วเป็นไปได้ไหมครับที่จะให้ท่านเสกกุมารให้  รบกวนพี่หรือผู้รู้หน่อยครับ

คือเป็นคนใต้พึ่งย้ายมาเรียนอยู่เชียงรายปีแรกนะครับ 

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :054:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น