ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่ามีที่ไหน สักยันต์อ่ะคับ บอกหน่อยอ่ะคับ  (อ่าน 24775 ครั้ง)

wan

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ต.ค. 2549, 09:04:45 โดย เว็บ... »

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ต.ค. 2549, 09:05:18 โดย เว็บ... »

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
ที่วัดบางพระ  งัย จ้า ( แล้ว อยุ่ แถวไหน ละ จะได้ แนะนำ ถูก ) ถ้าสะดวกก็เชิญ ที่วัดบางพระได้ จ้า แต่ ถ้าไม่สะดวก ก็ ช่วย บอกที่ อยุ่ มาด้วย นะ จ้า จะได้ แนะนำ ที่ไกล้ๆๆๆให้ หรือเมล มาหา น้า ก้ ได้ จ้า  bangrajan@hotmail.com โชคดี นะ จ้า /// ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย ครับ
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

• สัตตมะ
  • **
อาจารย์สักยันต์ดังๆ (ที่ยังมีชีวิตอยู่)
1. อาจารย์ทอง  ตลาดพลู
2. อาจารย์ประโยชน์ สายอาจารย์ทอง ตลาดพลู  และสายวัดบางพระ สำนักอยู่ที่ แฟลต 6ดิน
   แดง
3. อาจารย์หนู กันภัย สำนักอยู่ปทุมธานีสายใน
4. อาจารย์ถึง คงทน สายหลวงพ่อประเทือง  สำนักอยู่บางบอน
5. อาจารย์ป่องอยู่แถวสถานีรถไฟอรุณอัมรินทร์ เลยโรงพยาบาลศิริราช
6. อาจารย์เล็ก สำนักอยู่ซอยข้างๆร.ร.อัมพรไพศาล นนทบุรี
7. อาจารย์ต๋อย หลังวัดท้องใน พระขโนง
8. อาจารย์เดช ทุ่งมหาเมฆ หลัง สน.ทุ่งมหาเมฆ
9. อ.เสือ ประจำอยู่ที่ ร้านเจ้าสัว คลองถม ทานตะวันบาร์ซ่า ข้างเดอะมอลล์ งามวงศ์วาน
10. หลวงพ่อเเล วัดพระทรง อ.เมือง จ.เพชรบุรี
11. อาจารย์ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นทุกรูป  วัดบางพระ ตำบลบางแก้วฟ้า อำเภอนครชัยศรี
     จังหวัดนครปฐม
12. อาจารย์อึ่ง  หรือ ชัยเลิศ ปางอินทร์ อาจารย์สักยันต์ อยู่บ้านเลขที่ 152 บ้านม่วงใหม่ หมู่ 3
     ตำบลนาปัง กิ่งอำเภอภูเพียง จังหวัดน่าน
13. อาจารย์เลี้ยง ดีทางด้านเมตตา ประจำอยู่วัดจอมเกตุ อ.บางประหัน จ.พระนครศรีอยุธยา
     ถ้าวิ่ง ถนนเอเชียผ่านโลตัส หรือทางเข้าตัวจังหวัดอยุธยา ขับไปสัก 10 กิโลเมตร สังเกต
     ซ้ายมือจะมี บ้านทรงไทยอยู่ เลยไป 200 เมตรเห็นจะได้จะมีป้ายไม้บอกทางเข้าวัด ทางเข้า
     วัดจะอยู่ตรงข้าม กับปั๊มปตท.
14. อาจารย์ยศ วัดลอดช่อง จ.พระนครศรีอยุธยา
15. หลวงพ่อประเทือง วัดด่านเจริญชัย อ.ศรีเทพ จ.เพชรบูรณ์
16. วัดสันมะเม่า ต.เมืองพาน อ.พาน จ.เชียงราย
17. หลวงพ่ออั๊บ วัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม
18. พระอาจารย์สุนทร นครนายก
*** น้า  ลอกเขามาอีกที  ***  ลองพิจรณาดูเอาเอง นะ จ้า
///ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

[vdsojvp

หลวงพ่อติ่ง ? วัดบางพระ จ้า

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
อาจารย์? บุญมี? จังหวัด? กาฬสินธุ์?
อาจารย์? อ๊อด? ?จังหวัด? กาฬสินธุ์? ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มิ.ย. 2549, 07:00:25 โดย ao »

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
อาจารย์ ยี จังหวัด จันทบุรี
[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

ออฟไลน์ Panya Matuwate

• ตติยะ
  • TOM มักกะสัน
ยังมีอีก 1 ท่านครับ  คือ  อาจารย์ แก้ว   แห่งตำหนักพ่อปู่ฤาษีนารายณ์    พระราม  7      ครับ :016: :015: :053: :017: :004: :002: :054:

kan

อาจารย์หนวด? พิคเณศ? ? ? กาญจนบุรี

ศิษย์อาจารย์ บุญมี

อาจารย์ บุญมี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2549, 03:22:23 โดย ao »

อิอิ

อาจารย์  อ้อย ศาลาแดง  จ.ยโสธร :015:

ออฟไลน์ SirJ

• ทุติยะ
  • **
รบกวนถาม คุณ 12345 ที่คำตอบ #2 ด้วยครับ ที่มียันต์แปดทิศ แล้วมีหน้าเสืออยู่ตรงกลางครับ กรุณาช่วยตอบด้วยครับว่า สักที่ไหนครับ และมีเบอร์ติดต่อหรือไม่ครับ ขอบคุณมากครับ

tumkku

ต้อง อาจารย์บุญมีซิคับ? :015: กับอาจารย์ อ๊อด :016:

sjakrawoot

อาจารย์ชัย ลาดกระบัง ผมว่าลายอักขระขอมสวยที่สุดแล้วครับ

จารย์เอง

จารญ์ตาลเองจ้า   วัดแจ้ง :093: :093: :093: :093: :093: :093: :093: :093: :093: :093: :093: :093:

surat

อาจารย์ ถึง คงทน อยู่ตรงไหนของบางบอนครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 ส.ค. 2549, 12:37:40 »
อาจารย์ ? ? ? ?ถึง ? ?คงทน ? ? ? ? ? ?อยู่ตรงไหนของบางบอนครับ :003:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
นอกจากที่วัดบางพระ มีที่ไหนอีกบางครับ พอดีบ้านอยู่แถวลาดกระบัง ไม่อยากไปถึงที่วัด

• สัตตมะ
  • **
เมลมาละกันนะจ้า หลานๆ น้าจะช่วยไขปัญหาให้ จ้า หรือ ออนM คุยกันก็ ได้ จ้า bangrajan01@hotmail.com

• สัตตมะ
  • **
เมลมาละกันนะจ้า หลานๆ น้าจะช่วยไขปัญหาให้ จ้า หรือ ออนM คุยกันก็ ได้ จ้า bangrajan01@hotmail.com
น้า พอจะทราบอยู่บ้าง มีอะไรก็เมล มาละกานนะจ้า หลานๆ

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
 :015: :015: :015: :015:อาจารย์ บุญมี กับ อาจารย์ อ๊อด ครับ ที่กาฬสินธุ์
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

pralug

สระแก้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ต.ค. 2549, 09:03:56 โดย เว็บ... »

กลอ์ฟ

ผมศิษย์พ่อลำเจียกโพธ์ดำนนทบุรีครับ

เด็กพิจิตร

มีอาจารย์  วัดบ้านแจ้ง  จ.อยุธยา 

เล้ง

อาจารย์ตี๋ ราชเทวี คับ สักยันต์พิมพา พระสี เป็นศิษย์หลวงพ่ออั๊บ ของเค้าดีจิงๆคับ สนใจ แอดมาคุยในเอ็มเอสเอ็นได้คับ จะแนะนำให้คับ :015: :053: :052:

sasukae

หลวงพ่อปื้ด   วัดกุลนที
ของแท้ ของจริง หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
ไม่รู้POSTอย่างนี้จะโดนด่าหรือเปล่า
 :053: :053: :053: :053: :053: