ผู้เขียน หัวข้อ: เผอิญอ่านเจอมาจึงนำมาเล่าต่อกันฟัง  (อ่าน 1608 ครั้ง)

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ท่านเจ้าอาวาสวัดบางพระในปัจจุบัน
ท่านเป็นพระที่น่าเคารพนับถือท่านนึงเลย
ตอนที่ผมจะบวช ผมตั้งใจว่าจะไปบวชอยู่วัดบางพระ
ก็ได้ไปติดต่อกับหลวงพ่อท่าน (ขณะนั้นหลวงพ่อเปิ่นสุขภาพไม่แข็งแรง)

ท่านก็ได้เป็นธุระจัดการให้หลายต่อหลายอย่าง
ผมได้มีโอกาสพูดคุยกับท่านอยู่พอสมควร
คำถามหนึ่งก็คือ "ท่านได้วิชาอะไรมาจากหลวงพ่อเปิ่นบ้าง"
ท่านตอบแบบไม่ต้องคิดนานเลยว่า "โอ้ย..หลวงพ่อท่านเก่ง อาตมาไม่ได้เท่าท่านหรอก"
และหลวงพ่อรองเจ้าอาวาส (ในขณะนั้น) ก็ได้บอกว่า
วิชานะปัดตลอดของหลวงพ่อเปิ่น อาตมาได้เห็นมากับตา
มีนายพลคนนึงเอาแผ่นทองแดงมาให้หลวงพ่อท่านทำเป็นแผ่นยันต์
ซึ่งเอามาให้เยอะมาก คงต้องใช้เวลานานในการเขียนยันต์
พระลูกวัดก็เป็นห่วงว่าจะทำให้ได้ทันหรือไม่ เพราะนายพลท่านต้องรีบใช้
หลวงพ่อท่านก็รับปากไว้เรียบร้อย รองเจ้าอาวาส (ในขณะนั้น)
บอกว่าตอนที่ท่านทำนั้น ท่านได้เขียนยันต์ไว้แผ่นนึง จากนั้นท่านก็ได้
ตบผั๊วะเดียว แล้วยื่นให้รองเจ้าอาวาส (ในขณะนั้น) แล้วบอกว่าเอาไปให้ท่านนายพลได้เลย

รองเจ้าอาวาส ก็งงเพราะเห็นกับตาว่าท่านเขียนไปแผ่นเดียว
จึงได้เปิดดูเกือบทุกแผ่น ปรากฏว่าแผ่นทองแดงทุกแผ่น
มียันต์ติดไปทั้งหมด

:054: :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ตอบ: เผอิญอ่านเจอมาจึงนำมาเล่าต่อกันฟัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ต.ค. 2549, 11:49:37 »
เผอิญอ่านเจอมาครับจึงนำมาเล่าต่อกันฟัง :054:

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: เผอิญอ่านเจอมาจึงนำมาเล่าต่อกันฟัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ต.ค. 2549, 05:58:02 »
ดูซิครับหลวงพ่อท่านมีเมตตาขนาดไหน  ขนาดร่างกายไม่ค่อยแข็งแรงยัง ทำวัตถุมงคลให้กะนายพลคนนั้นอ่ะครับ    รู้สึกเลื่อมใสอย่างยิ่งครับ.... :054: :026: :080:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ต.ค. 2549, 06:00:20 »
[size=24pt]รูปหลวงพ่อท่าน ครับ....[/size]

sad(เบสท์)

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ต.ค. 2549, 11:13:43 »
พระที่เก่งแล้วมีเมตตาผมก็ชอบนะไม่ชอบแบบเก่งแล้วปากด่าเป็นไฟ