ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมดูทีครับว่า พระสมเด็จ รุ่นไหนปีไหน. ผมได้มาจากคุณยาย คุณยายได้มาจากคุณพ่ออีกที  (อ่าน 750 ครั้ง)

ออฟไลน์ krutop1889

• ปฐมะ
  • *
ต้องขออภัยด้วย ผมไม่ทราบจริงๆว่า ปีไหน ใครสร้าง แต่อยากให้ช่วยแชร์ทีครับ
ซึ่งคุณยายเก็บไว้ในกล่องไม้ ในตู้พระ ซึ่งเป็นตู้ที่ มีฝุ่นเยอะมาก ไม่มีคนเขัาไปในห้องนั้นประมาณ 30 ปีได้ ตั้งแต่คุณตาเสีย
พอคุณยายสิ้นไป เค้าเลยให้เปิดห้อง พบเจอพระมากมายทั้งใหญ่น้อย เป็นจำนวนมาก ผมได้มา 1 องค์ พระสมเด็จ สอบถามเบื้อต้น เป็น สมเด็จกาบหมาก
แต่ผมอยากทราบว่า ใครเคยเห็น แบบนี้บ้างครับ