ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดโทนพระเจ้าอมโลกหลวงพ่อโฉม วัดตําหนัก ปทุมธานี  (อ่าน 4398 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **

ตะกรุดโทนพระเจ้าอมโลกวัดจัดสร้างครั้งเดียวเท่านั้น หลวงพ่อโฉม วัดตําหนัก ปทุมธานีบอกลูกศิษย์ว่าตะกรุดโทนพระเจ้าอมโลกทำยากมากๆผมไม่รู้เหมือนกันนะครับท่านบอกมา...สร้าง420..ดอกยาวประมาณ 3 นิ้ว..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2554, 12:06:54 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เมื่อวันอาทิตย์ที่เเล้วผมก็ไปบูชามาครับ  พร้อมหนุมานรุ่นเเรกเนื้อทองแดง 
และมีโอกาศได้กราบหลวงปู่ด้วย ครับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
เมื่อวันอาทิตย์ที่เเล้วผมก็ไปบูชามาครับ  พร้อมหนุมานรุ่นเเรกเนื้อทองแดง  
และมีโอกาศได้กราบหลวงปู่ด้วย ครับ
เก็บบูชาไว้ดีแล้วครับหลวงพ่อโฉม วัดตําหนัก ปทุมธานีท่านรู้ว่าท่านจะมรณภาพเมื่อไรด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2554, 11:43:32 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เมื่อวันอาทิตย์ที่เเล้วผมก็ไปบูชามาครับ  พร้อมหนุมานรุ่นเเรกเนื้อทองแดง 
เก็บบูชาไว้ดีแล้วครับหลวงพ่อโฉม วัดตําหนัก ปทุมธานีท่านรู้ว่าท่านจะมรณภาพเมื่อไรด้วยนะครับ

จริงรึครับ  :074:
วันนั้นเสียดายจริงๆ ครุฑ หมดซะก่อน  เหลือเเต่ที่เป็นช่อ ครับ  เลยไม่ได้บุชามา
แบบนี่ต้องหาเก็บซะเเล้ว