ผู้เขียน หัวข้อ: พระคาถา นะหน้าทอง  (อ่าน 24355 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
พระคาถา นะหน้าทอง
« เมื่อ: 25 ก.ค. 2550, 10:25:01 »
พระคาถานะหน้าทองนี้ คัดลอกจากคู่มือชายชาตรีฉบับเดิมในงานฉลองอายุ
พระครูเนกขัมมาภิมนต์ หลวงพ่อดิษฐ์ ติสสโร วัดปากสระ พัทลุง
ผมเห็นว่ามีประโยชน์จึงนำมาลงไว้ให้ผู้ที่มีศรัทธาได้นำไปใช้กันครับฯ

สวด นะโมฯ 3 จบ

นะกาโรกุกกุสันโธ สิโรมัชเฌ
ขออัญเชิญพระกุกกุสันโธ สัมมาสัมพุทธเจ้าเสด็จมาอยู่เบื้องศรีษะของข้าพเจ้า ขอพระบารมีเป็นที่พึ่ง
นะกาโรสุวัณโณเจวะ นะงามคือดังแสงทอง รัสมีสีส่องไปทั่วสกลกายา
เป็นที่เสน่หาแก่คนทั้งหลาย
เดชะพระกุกกุสันโธสัมมาสัพุทธเจ้าประสิทธิวิชายะเตฯ

โมกาโรโกนาคะมโนนะลาทิเต
ขออัญเชิญพระโคนาคมสัมมาสัมพุทธเจ้าเสด็จมาอยู่ที่หน้าผากของข้าพเจ้า
ขอพระบารมีเป็นที่พึ่ง
โมกาโรมะณีโชตะกัง โมงามคือแสงแก้วมณีโชติ ส่องแสงโปรดอยู่เบื้องหน้าผาก หญิงเห็นให้หลงไหลชายเห็นให้หลงรัก เห็นหน้าให้ทายทักเป็นมหานิยม
เดชะพระโกนาคมสัมมาสัมพุทธเจ้าประสิทธิวิชายะเตฯ

พุทธกาโรกัสสะโปทเวกัณเณ
ขออัญเชิญพระกัสสโปสัมมาสัมพุทธเจ้า เสด็จมาอยู่ในโสตร์ทั้งสองของข้าพเจ้า ขอพระบารมีเป็นที่พึ่ง
พุทธกาโรสังขะเมวะจะ พุทธงามคือแสงสังข์อยู่ในโสตร์ทั้งสองของข้าพเจ้า
ป้องกันบำบัดโรคโรคาพยาธิทั้งหลาย
เดชะพระกัสสโปสัมมาสัมพุทธเจ้าประสิทธิวิชายะเตฯ

ธากาโรโคตะโมทเวเนตเต
ขออัญเชิญพระสิริสากะยะมุนีโคดมสัมมาสัมพุทธเจ้า เสด็จมาอยู่ในเนตรทั้งสองของข้าพเจ้า ขอพระบารมีเป็นที่พึ่ง
ธากาโรสุริยังเอวะ ธางามคือดังแสงพระอาทิตย์ สมณชีพราหมณ์มนุษย์
บุรุษหญิงชายทั้งหลาย เห็นเนตรทั้งสองของข้าพเจ้า ให้มีจิตคิดเมตตายินดี
เดชะพระศรีสากยะมุนีโคดมบรมครูประสิทธิวิชายะเตฯ

ยะกาโรอะริยะเมตตัยโยชิวหาทิเต
ขออัญเชิญพระศรีอริยะไมตรีสัมมาสัมพุทธเจ้าเสด็จมาอยู๋ในลิ้นของข้าพเจ้า ขอพระบารมีเป็นที่พึ่ง
ยะกาโรมุกขะเมวะจะ ยะงามคือดังแสงมุกข์ส่องแสงสุกอยู่ในลิ้นของข้าพเจ้า
จะเจรจาพาทีด้วยสมณพราหมณาจาริย์ มนุษย์บุรุษหญิงชายด้วยถ้อยคำให้มี
จิตเมตตากรุณาแก่ข้าพเจ้าเถิด
เดชะพระศรีอะริยะไมตรีสัมมาสัมพุทธเจ้าประสิทธิวิชายะเตฯ

สัพเพชะนานัง พะหูชะนานัง คือคนทั้งหลายเอ๋ย มึงเห็นหน้ากูให้มึงรักกู
ทั้งหลับทั้งตื่น ทั้งกลางวันกลางคืน ชะยังสุขังลาภัง พุทโธโสภะคะวา
ปัญจะพุทธานะมามิหัง ปิโยเทวะมนุสสานัง ปิโยพรหมานะมุตตะโม
ปิโยนาคะสุปันนานัง ปินินทรียังนะมามิหังฯ

พระคาถานะหน้าทองนี้ ให้ใช้ภาวนาทางเมตตาดีนักแล เมื่อจะภาวนานั้น
เมื่อถึงบทว่าตัว นะ ก็ให้เอานิ้วมือเขียนที่กลางศรีษะเป็นอักขระตัวนะ
ถึงบท โม ก็เขียนอักขระตัวโมลงบนหน้าผาก
ถึงบท พุทธ ก็ให้เขียนพุทธลงที่หูทั้งสองข้างๆละตัว
ถึงบท ธา ก็ให้เขียนธาลงที่ตาทั้งสองข้างๆละตัว
ถึงบท ยะ ก็ให้เขียนยะลงที่ลิ้น
น้อมจิตอฐิษฐานให้หน้าของเราเป็นหน้าทอง เข้าหาเจ้านายเป็นเมตตาอย่างประเสริฐสุดสารพัดจะใช้เอาเถิด วิเศษยิ่งนักแล ใช้เสกหน้าทองก็ได้

พระคาถานี้ดีมากๆครับ ส่วนตัวอักษรก็ลอกมาเดิมๆเลยไม่ปรับแต่งครับ ไม่แน่หากผู้สนใจท่านใดอยากลองลงนะหน้าทองก็สามารถจำเอาไปใช้ได้เลครับ
ผมใช้อยู่ครับฯแต่...ไม่รับลงให้คนอื่นครับ

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง
ตอบ: พระคาถา นะหน้าทอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ค. 2550, 11:34:51 »
ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ taro

• ตติยะ
ตอบ: พระคาถา นะหน้าทอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.ค. 2550, 08:23:35 »
อยากได้หนังสือบ้างจัง หาไก้ที่ไหนหรอ คับ   :)