ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม เรื่อง สถานที่ จอดรถ วันไหว้ครู ครับ  (อ่าน 1663 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛ตี๋ใหญ่๛

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - unif_cyber@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้าผมไปถึงประมาณ 7 โมง นี่จะมีที่จอดมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
เมตตาอยู่หน้าสุด มหาอุดดุจดวงแก้ว คลาดแคล้วเป็นเครื่องกัน คงกระพันอยู่ข้างใน

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ถ้าประมาณ ๗ โมงอาจะมีครับ ไม่ด้านข้างก่อนถึงวัดก็ริมถนนครับ อาจะเดินไกลสักหน่อยครับ ขึ้นอยู่กัยลูกศิษย์ที่มาเช้ากันมากแค่ไหนครับแล้วเอารถประจำตัวกันมาวัดมากแค่ไหนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
มีแน่นอนคนับ ปีนี้ได้พื้นที่จอดรถเพิ่มเติมบริเวณหลังวัดอีก 9 ไร่ ตอนนี้กำลังถมใกล้จะเสร็จแล้วครับ

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ตามหลวงพี่เก่งบอกครับ จะมีซอย ขวามือ ก่อนถึง โรงเรียนครับ

วันงาน มีคนโบก นำทางไปจอด บริเวณหลัง วัด

ไม่ต้องเดินกลับมาที่หน้าวัดนะครับ เดินทะลุร้านค้าด้านหลังได้เลย  :002:

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
้ภ้ามาทางนครชัยศรี ก็ไปจอดที่หลังวัด

ส่วนที่มาทางพุทธมนฑล หรือบางเลน ให้จอดฝั่งตรงข้ามวัดแล้วเดินข้ามแม้น้ำสักหน่อย คงไม่เมื่อยจนเกินไปครับ

ออฟไลน์ ๛ตี๋ใหญ่๛

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - unif_cyber@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ

^^

ออฟไลน์ Click_at_point

• ปฐมะ
  • *
ที่เคยจอดแล้วสะดวก (เพราะเป็นพื้นปูน) ข้ามฝั่งไป จอดในรงเรียนการอาชีพครับ เดินไกลนิดแต่จอดสบาย มีคนดูแลครับ