ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบพระคุณเรื่องเขี้ยวเสือมากน่ะครับ  (อ่าน 3648 ครั้ง)

ออฟไลน์ sam123

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ
ผมเป็นน้องใหม่ในเว็บฯ? ประสบการณ์ยังน้อย อยากจะรบกวนจากท่านผู้รู้ช่วยดูเขี้ยวเสือให้หน่อยครับว่าเป็นเขี้ยวเสืออะไรครับ
ท่านเจ้าขอเดิมบอกว่าเป็น? เขี้ยวเสือ ลพ. นก ครับ

ด้วยความเคารพ? ?ขอบพระคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2550, 12:28:46 โดย sam123 »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนขอความรู้เขี้ยวเสือด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ส.ค. 2550, 06:28:33 »
เสือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2550, 12:30:25 โดย sam123 »

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: รบกวนขอความรู้เขี้ยวเสือด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ส.ค. 2550, 07:59:53 »
ศิลป์หลวงพ่อปาน แต่ความเก่าไม่ได้ครับ
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ส.ค. 2550, 12:34:57 »
กวงด้วยสิ  ;D

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ส.ค. 2550, 02:38:05 »
ขอบพระคุณคุณพี่ทั้งสองครับ  คนให้มาบอกผมว่าเป็น ลพ. นก ครับ
เขี้ยวขนาดนี้เป็นเขี้ยวเสือโครงหรือป่าวครับ แต่เคยเห็นภาพของพี่ๆบางท่านลงรูปเข้ยวเสือโครงดูใหญ่มาก

ศิลป์หลวงพ่อปาน แต่ความเก่าไม่ได้ครับ

ผมรบกวนสอบถามเพิ่มเติมน่ะครับ พอจะบอกได้หรือป่าวครับว่าเป็นเขี้ยวเสือของ ลพ. ใดครับ

ได้มาก็อยากจะรู้น่ะครับว่าของแท้หรือป่าว  เลยต้องสอบถามจากจากพวกพี่ๆที่มีประสบการณ์เพราะตัวผมเองก็ชอบของเหล่านี้ด้วยครับ

ยังงัยขอบพระคุณคุณพี่ทั้งสองน่ะครับ  mechanic , ~♣~โจรสลัด~♣~

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 ส.ค. 2550, 01:04:07 »
อันนี้ผมยอมรับว่า ผมไม่มีความรู้เรื่องเขี้ยว ครับ ขอบายนะจ้ะ  ;D เข้ามาชมเฉยๆ ครับ  :-*

ออฟไลน์ Natyakuza

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ก.ย. 2550, 01:36:29 »
มันดูยากมากๆๆนะครับ

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ก.ย. 2550, 02:04:18 »
เขี้ยวเสือดูยากครับ ของคุณถ้าจะดูให้เป็นของหลวงพ่อนก วัดสังกะสีก็ได้ครับ แต่ ดูใหม่ไปหรือป่าว หรือว่ารูปไม่ชัด เคยเห็นแต่แบบเต็มเขี้ยงอะครับ แบบนี้อาจจะมีก็ได้
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 ก.ย. 2550, 02:06:49 »
อันนี้ของผมครับ เป็นของหลวงพ่อเปิ่น ได้มาตอนปลายปีที่แล้วที่กุฏิหลังใหญ่ เป็นเขี้ยวเสือดาวครับ

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ก.ย. 2550, 12:04:26 »
ว่าจะไม่ตอบแล้วเชียวกลัวไม่ถูกใจ  ของหลวงพ่อปานอาจารย์หลวงพ่อนกส่วนใหญ่จะแกะแบบไม่เต็มเขี้ยว  ของหลวงพ่อนกส่วนใหญ่จะแกะแบบเต็มเขี้ยวและส่วนมากจะเป็นเขี้ยวหมี  แต่ของทั้งสองท่านนั้นการแกะจะต้องเห็นช่วงของลำตัวอย่างชัดเจนและจะดูออกไปทางเสือกินอิ่ม จะไม่มีการแกะแบบเอาสะโพกบังช่วงท้องครับ และจากรูปความเก่ายังไม่ถึงยุคของทั้งสองท่านแน่นอนครับ  แต่จะให้ตีเป็นของสำนักไหนนั้นไม่ขอออกความเห็น  แต่สิ่งที่เห็นคือมันเป็นเขี้ยวเสือกลวง น่าจะเสือโคร่งนะครับ ยังไงก็อย่าลืมเวลาไปวัดบางพระทุกครั้งก็นำไปให้หลวงพ่อสำอางค์ท่านปลุกเสกให้บ่อยๆ นะครับ จะได้เข้มขลังครับ ไม่ต้องไปสนใจเลยครับว่าจะเป็นของสำนักไหน หรือใครจะว่าอย่างไร  แต่เรื่องวิชาที่เกี่ยวกับเสือ  หลวงพ่อเปิ่นแห่งวัดบางพระของพวกเราก็ไม่เป็นรองใครในปฐพีนี้ครับ ฟันธง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 ก.ย. 2550, 08:43:38 »
ว่าจะไม่ตอบแล้วเชียวกลัวไม่ถูกใจ? ของหลวงพ่อปานอาจารย์หลวงพ่อนกส่วนใหญ่จะแกะแบบไม่เต็มเขี้ยว? ของหลวงพ่อนกส่วนใหญ่จะแกะแบบเต็มเขี้ยวและส่วนมากจะเป็นเขี้ยวหมี? แต่ของทั้งสองท่านนั้นการแกะจะต้องเห็นช่วงของลำตัวอย่างชัดเจนและจะดูออกไปทางเสือกินอิ่ม จะไม่มีการแกะแบบเอาสะโพกบังช่วงท้องครับ และจากรูปความเก่ายังไม่ถึงยุคของทั้งสองท่านแน่นอนครับ? แต่จะให้ตีเป็นของสำนักไหนนั้นไม่ขอออกความเห็น? แต่สิ่งที่เห็นคือมันเป็นเขี้ยวเสือกลวง น่าจะเสือโคร่งนะครับ ยังไงก็อย่าลืมเวลาไปวัดบางพระทุกครั้งก็นำไปให้หลวงพ่อสำอางค์ท่านปลุกเสกให้บ่อยๆ นะครับ จะได้เข้มขลังครับ ไม่ต้องไปสนใจเลยครับว่าจะเป็นของสำนักไหน หรือใครจะว่าอย่างไร? แต่เรื่องวิชาที่เกี่ยวกับเสือ? หลวงพ่อเปิ่นแห่งวัดบางพระของพวกเราก็ไม่เป็นรองใครในปฐพีนี้ครับ ฟันธง

ขอบพระคุณากครับ  ดีใจครับรู้สึกว่าพี่ๆที่นี่แต่ความจริงใจต่อกันจริง  ขอบพระคุณากครับ

ขอพระคุณเว็บมาสเตอร์ด้วยน่ะครับ