ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอคาถาปลุกหนุมาสี่กรหน่อยครับ  (อ่าน 12304 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปั้น

• ปฐมะ
  • *
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อันนี้ผมไปเจอ
หนุมานคลุกฝุ่น
โอม ผงเผ้าเถ้าธุลี คงกระพันชาตรี สวาหะ หนุมานะ คลุกคลี ตีมะอะฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2550, 09:29:09 โดย ปั้น »

ออฟไลน์ ภาคย์ จร้า.........

• จตุตถะ
  • ......ไม่รู้ ไม่ได้ ไม่เห็น เพราะไม่ทำ.......
    • MSN Messenger - phoom_kamikaze@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ผมขอคาถาปลุกหนุมาสี่กรหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ส.ค. 2550, 09:35:53 »
ปลุกเพื่ออะไร เหรอ  สวดมนต์ประจำๆ อยู่ในศีลในข้อห้ามก็พอแล้ว
ชื่อว่าคน.......... เกิดมาเพื่อค้นหา........... สัจธรรมสูงส่งที่สืบมา......... จึงสูงค่ามากกว่าคำว่าคน.........อันตัวกูคือตัวกู..........บ้าไม่บ้าก็ตัวกู..........กูรู้คนอื่นไม่รู้เพราะอยู่ในตัวกู........คนอื่นด่า คนอื่นว่า วางเฉยเสีย.......เพราะว่าทุกอย่างคือตัวกู

ออฟไลน์ taro

• ตติยะ
ตอบ: ผมขอคาถาปลุกหนุมาสี่กรหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ส.ค. 2550, 06:17:22 »
วิกรึงคะเร 

จิ เจ รุ นี อักขระ ..

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ส.ค. 2550, 09:53:02 »
เวลาหลับ ห้ามปลุก!

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ส.ค. 2550, 12:34:40 »
โอม.....หนุมาน จงตื่น....เพี้ยง..!!!? ? :002:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ ohm_sakti

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ส.ค. 2550, 09:09:24 »
   สำหรับผู้ที่มีหนุมานสี่กรแผลงฤทะสยบกรุงลงกาและมีการกล่าวพระคาถานี้ภาวนาไว้เสมอจะเปรียบเหมือนเป็นการปลุกตัวทำให้เกิดพลังจิต เกิดความหึกเหิมของใจ เกิดความกล้า เป็นตบะบารมีที่ลี้ลับใครเห็นเข้าก็ยำเกรง ยามมีเหตุจวนตัวจะทำให้เกิดความคงกระพันหนังเหนียว มีเรี่ยวแรงอย่างน่าอัศจรรย์ ทั้งนี้ควรหัดฝึกหัดภาวนาพระคาถาดังกล่าวนี้ให้คล่อง จะเกิดความศักดิ์สิทธิ์ยิ่งๆ ขึ้น

หนุมานสี่กร แผลงฤทะสยบลงกา

คาถาบูชา ตั้งนะโม 3 จบ

โอมพระหนุมานผลาญลงกา โอมจุติโลทัง สวาหะ นะมะพะทะ นโมพุทธายะ หะนุมานะ สังสะตัง ยุวาพะวา โอมคงตรีเพชชะคง คงทั่วสารพางกาย กะระมะถะ กิริมิถิ กุรุมุถุ เกเรเมเถ หะนุหุนิหินะหะ  พระพุทธังจังเหล็ก ตรีเพชชะคงจังเหล็ก พระธัมมังจังเหล็ก ตรีเพชชะคงจังเหล็ก พระสังฆังจังเหล็ก ตรีเพชชะคงจังเหล็ก อุทธังอัด อะจังงัง อะพะวะเห นะละนุลุ นะอะวิ. ยะตะมะอะ หนุมานะ นะสังสะตัง สวาหะ สวาหะ เตหิอิทธิฤทธิ์ฯ

พระคาถานี้ภาวนา 7 จบ คงกระพันชาตร ศัตรูทำร้ายมิได้ เสริมอำนาจราชศักดิ์ เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่งสูงขึ้นดีนักแล

ออฟไลน์ HS4PUU

• ตติยะ
  • หนุ่มน่อยหน้ามล คนผมยาว ลูกศิษย์อาจารย์ อ๊อด
    • MSN Messenger - hs4puu@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ส.ค. 2550, 10:47:55 »
หนุมานะ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์:::: ขอลอกพี่ตั้มนะ ครับ ศิษย์ครูเดียวกัน

ออฟไลน์ i_spy

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ส.ค. 2550, 08:30:53 »
อยากเห็นรูปอ่ะครับ พอดีว่าผมไปได้มาไม่รู้ว่าเป็นหนุมานตัวเดียวกันรึป่าว ของผมก็สี่กรเหมือนกัน

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 ก.ย. 2550, 11:53:15 »
ให้ไปเลย 2 รูป

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 ก.ย. 2550, 11:54:57 »

ออฟไลน์ mooza

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ก.พ. 2551, 04:40:26 »
อยากเห็นรูปดำดื้อคับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ก.พ. 2551, 06:59:12 »
หนุมานวัดเขาแหลมใช้คาถาที่คุณ ohm_sakti  บอกไว้ได้เลยครับ
เพราะเป็นคาถาที่แนบมากับใบฝอยตอนออกให้บูชา
อ่อ ก่อนจะปลุกหรือท่องก็ทำจิตให้สงบ แล้วระลึกถึงคุณครูบอาจารย์
มีหลวงปู่กาหลง และปู่ฤาษีสิงห์สมิงพรายเป็นที่ตั้งครับ จะดีมากๆ ;D
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ