ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการลงยันต์รูปสัตว์หลายตัวมันจะเป็นอย่างไรขอรับผู้รู้ตอบหน่อย  (อ่าน 1530 ครั้ง)

ออฟไลน์ dogpom001

• ตติยะ
เขาบอกผมว่าถ้าสัตว์ลงตัวก็เดียวพอไม่รู้ทำไมเเล้วถ้าลงยันต์เป็นรูปสัตว์ไปอีกมันไม่ซ้อนกันเหรอคับลงจระเข้เเล้วไปลงเสือเเล้วถ้าของขึ้นๆมามันไม่ขึ้นเป็นลูกครึ่งเหรองงครับถ้าลงได้จะไปลงหน้าขาทั้ง2ข้าง(ลงจนไม่ค่อยมีที่ให้ลงเเล้วเหลือขากับหน้าอกส่วนหน้าอกกลัวเจ็บครับ )
ผมยังไม่เคยของขึ้นเลยตั้งเเต่เคยลงยันต์มา :070:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เขาบอกผมว่าถ้าสัตว์ลงตัวก็เดียวพอไม่รู้ทำไมเเล้วถ้าลงยันต์เป็นรูปสัตว์ไปอีกมันไม่ซ้อนกันเหรอคับลงจระเข้เเล้วไปลงเสือเเล้วถ้าของขึ้นๆมามันไม่ขึ้นเป็นลูกครึ่งเหรองงครับถ้าลงได้จะไปลงหน้าขาทั้ง2ข้าง(ลงจนไม่ค่อยมีที่ให้ลงเเล้วเหลือขากับหน้าอกส่วนหน้าอกกลัวเจ็บครับ )
ผมยังไม่เคยของขึ้นเลยตั้งเเต่เคยลงยันต์มา :070:

ใครจะขึ้นก็ช่างเขา ใครจะไม่ขึ้นก็ช่างเขา ใครจะเป็นยังไงก็ช่างเขา

อยู่ที่ศรัทธา ตัวกับใจ เคารพรักในครูบาอาจารย์ ไม่ว่าจะศิษย์สำนักไหน

ศรัทธาเปรียบเหมือนน้ำมันเครื่องยนต์ ไม่มีรถก็วิ่งไม่ได้....

สู้ต่อไปครับ อย่ไปกังวลใจอะไรเลย ศรัทธาให้ตัวท่านก็เพียงพอแล้วครับ

ครูบาอาจารย์ย่อมช่วยเหลือศิษย์เสมอไม่ว่าทุกข์สุข ครับ  :089:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
เอาน่าอย่าคิดมากครับ ผมก็สักต์มาก็ประมาณ4ปีได้ไม่เคยขึ้นครับ แต่ไม่ได้เดือดร้อนอะไร ( ผมชอบสักต์น้ำมันนะ )

ของแบบนี้อยู่ที่ใจครับขอแค่มีอันตรายถึงตัวแล้วปกป้องเราได้ก็โอเคแล้วครับ

ปล.อยากไปสักต์ที่วัดบางพระจัง แงแง แฟนไม่ให้ไปเค้าบอกว่าพอได้แล้ว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ของขึ้นไม่มีคำว่าปนกันหรอกครับ...ถ้าจะมาก็มาทีละอย่างแหละครับ  36;

..ก็ไม่รุ้จะขึ้นทำไมเหมือนกันครับ แค่ขนลุกก็รุ้สึกถึงพุทธคุณได้แล้วครับ..

..ของขึ้นมันเหนื่อยมากนะครับ..

ปล.. ขออณุญาตนายแบบทั้งสองท่านนำรูปมาประกอบคำบรรยายครับ 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ทำไมต้องรูปนี้ล่ะครับ  :075: อยากให้เจ้าตัวมาเจอจัง   :007:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
มาอีกแระพี่เอ็ก จำไว้เลยเด๊วผมจาเอารูปพี่มาลงมั่งเหอๆๆ
สักรูปสัตว์หลายรูปไม่เป็นไรหรอกครับ
เวลาขึ้นก็จะขึ้นทีละตัว แล้วแต่ว่าจิตเราชอบและสัมผัสได้กับตัวไหน
ไม่ได้ขึ้นมาครึ่งๆกลางๆ อย่างที่เข้าใจหรอกครับผม :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ