ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มสักต้องเริ่มยันต์อะไรก่อนครับ  (อ่าน 2005 ครั้ง)

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
คือว่าถ้าจะเริ่มสัก ต้องเริ่มยันต์อะไรก่อนครับ แล้วผมเคยไปที่วัดแต่ม่ะเคยไปสักต้องทำไงหรอครับ

บอกทีนะครับ อยากเป็นศิษย์บางพระเหมือนกัน
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: เริ่มสักต้องเริ่มยันต์อะไรก่อนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มี.ค. 2550, 12:42:48 »
1. 9  ยอด
2. งบน้ำอ้อย
3.  8ทิศ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
ตอบ: เริ่มสักต้องเริ่มยันต์อะไรก่อนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มี.ค. 2550, 09:08:27 »
ขอบคุณครับ

ว่าถ้าว่างจะไปเริ่ม แต่ผมม่ะเคยไปสักจะเริ่มไงดีอ่า ไปหาใครหรอครับ ทำไฝช่วยบอกทีนะ

หรือเดินเข้าไปถามว่าที่ไหนสักหรอครับ?