ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคร้าบบบบ ผู้รู้ช่วยตอบที  (อ่าน 724 ครั้ง)

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
ช่วงปีใหม่นี้ที่วัดบางพระยังรับสักยันต์ไหมครับ

กลัวไปแล้วท่านหยุดสักอ่ะครับ

เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: สอบถามคร้าบบบบ ผู้รู้ช่วยตอบที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2551, 08:38:27 »
สักทุกวันครับ ยกเว้นวันที่พระอาจารย์ท่านติดกิจนิมนต์  :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: สอบถามคร้าบบบบ ผู้รู้ช่วยตอบที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2551, 11:12:18 »
สักอยู่ทุกวันครับผม มาได้ครับผม มารับพรปีใหม่ไปในตัวเลยครับ  :002: