ผู้เขียน หัวข้อ: พิรอดแขน ทำจากจีวร หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย อยุธยา  (อ่าน 3240 ครั้ง)

ออฟไลน์ numboyy

• ตติยะ
    • MSN Messenger - numboyy@hotmail.com
    • อีเมล
พิรอดแขนทำจากจีวรที่หลวงพ่อมีเคยใช้อยู่ครับ เมื่อตอนท่านมรณะภาพ พระอาจารย์ญา วัดบางพระ ได้ขอจีวรมาถักเป็นพิรอดแขนขึ้นมาจำนวนหนึ่งไม่มากครับ แล้วได้ขอเมตตาจากหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระปลุกเสกให้ครับ หายากครับ สภาพเดิม ๆ ไม่ได้ใช้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2552, 01:53:32 โดย numboyy »
ศรัทธาเกิด ปาฏิหาริย์เกิด

• ตติยะ
    • MSN Messenger - numboyy@hotmail.com
    • อีเมล
รูปเพิ่มเติม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2552, 01:54:15 โดย numboyy »

• ตติยะ
    • อีเมล
พิรอดแขนทำจากจีวรที่หลวงพ่อมีเคยใช้อยู่ครับ เมื่อตอนท่านมรณะภาพ พระอาจารย์ญา วัดบางพระ ได้ขอจีวรมาถักเป็นพิรอดแขนขึ้นมาจำนวนหนึ่งไม่มากครับ แล้วได้ขอเมตตาจากหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระปลุกเสกให้ครับ หายากครับ สภาพเดิม ๆ ไม่ได้ใช้ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
น่าใช้มากเลยครับ ทำจากจีวรทั้งเส้นด้วย งามแท้ สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
น่าใช้มากเลยครับ ทำจากจีวรทั้งเส้นด้วย งามแท้ สาธุ ...  :089:

ถ้าได้ใช้จะกล้าใช้หรอ ท่านโจ

ถ้าขาดไปคงหาใหม่ไม่ได้และน้า

^^

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เห็นด้วยกับท่าน นอมอท้อผิด ครับ คงไม่กล้าใช้แน่ๆ .... :002:

...ประมาณค่าไม่ได้เลยจริงๆ....

...ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ.... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สวยงามมากครับท่าน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

TUM

• บุคคลทั่วไป
โอ๋ สุดยอดเลยครับ จวรของ หลวงพ่อเปิ่น คงจะขลังสุด ๆๆ  :016: :015:

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
โอ๋ สุดยอดเลยครับ จวรของ หลวงพ่อเปิ่น คงจะขลังสุด ๆๆ  :016: :015:

อ่านกระทู้ก่อนตอบนะครับ...จีวรหลวงพ่อมี วัดมารวิชัย  ....ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นปรุกเสก... :054:

ออฟไลน์ ดํา_เขต8

• ปัญจมะ
ดูขลังไปเลย ครับ  :002: