ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกียวกับพระหน่อยครับ  (อ่าน 1093 ครั้ง)

ออฟไลน์ ge_eak

• ตติยะ
ถามเกียวกับพระหน่อยครับ
« เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 08:56:20 »
อยากถามว่า พระสายธรรมยุทธ ถ้ารับเงินที่พ่อเเม่มาถวายให้ไว้ใช่ได้ไหมครับ หรือว่ารับไม่ได้เลย สอบถามผู้รู้หน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ย. 2552, 09:10:27 โดย ge_eak »

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
ตอบ: ถามเกียวกับพระหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.ย. 2552, 08:58:34 »
อยากถามว่า พระสายธรรมยุทธ ถ้ารับเงินที่พ่อเเม่มาถวายให้ไว้ใช่ได้ไหมครับ หรือว่ารับไม่ได้เลย สอบถามผู้รู้หน่อยครับ

ด้วยความเคารพนะครับ
การรับ จตุปัจจัยนั้น
รับได้ครับ  เพียงแต่ไม่สามารถสัมผัส(จับ หรือ ต้อง )เงินนั้น แต่พระสายธรรมยุทธ   จะใช้ลูกศิษย์เป็นผู้ดำเนินการแทน
เช่น นำไปฝากธนาคาร หรือ นำไปใส่ตู้ที่รับบริจาค เพื่อเป็นค่าใช้จ่ายภายในวัดครับ
หากเจ็บไข้ได้ป่วย   ก็จะใช้ลูกศิษย์อีกนั้นแหละครับ   เป็นคนดำเนินการให้