ผู้เขียน หัวข้อ: มีใคร อยู่ พะเยา พาน เชียงราย มั้งงับ  (อ่าน 1437 ครั้ง)

ออฟไลน์ เคจัง_เสน่ห์ล้านนา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - nookun@hotmail.com
    • อีเมล
มีใคร อยู่ พะเยา พาน มั้งครับ
ผมอยู่ อำเภอ พาน
พอดี หาดี หาเพื่อนที่ชอบ การสักยันต์
เดินทางไปสักยันต์ที่วัดป่าบงแม่จัน ด้วยกัน ครับ
อิอิ

ออฟไลน์ thongkam12

• You'll never walk alone
  • ตติยะ
  • หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง
ตอบ: มีใคร อยู่ พะเยา พาน เชียงราย มั้งงับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2553, 11:32:04 »
อยู่ อ.เมืองครับ ถนนประสพสุข ท่ารถเมล์เก่า

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: มีใคร อยู่ พะเยา พาน เชียงราย มั้งงับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2553, 02:21:30 »
อยู่เชียงคำครับแต่จะไปเชียงรายประมาณต้นเดือนนี้ครับ
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ wahava

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2553, 02:32:54 »
ผมอยู่สนามบินเก่าอ่ะ พอดีว่าได้ไปสักที่วัดบางพระ จ.นครปฐมอ่ะคับ ว่าๆลองเข้วเวปวัดนี้ดูน่ะคับดีมา 13; 25; 38;ก

ออฟไลน์ rewat

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2553, 05:06:34 »
อยู่พานเหมือนกันครับ ป่าบงหลวง พึ่งกลับมจากวัดบางพระเมื่อกี้นี่เอง (พักอยู่แถวพระรามสาม)

ออฟไลน์ teesai2

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2553, 06:04:26 »
พานเหมือนกันครับ ป่าบงหลวง พึ่งกลับมจากวัดบางพระเมื่อกี้นี่เอง (พักอยู่แถวพระรามสาม)

อยู่พานเหมือน กันอยู่ บ้าน ป่าแดด (พักอยู่แถวบางแค)  อยู่ ป่าบงหลวง ชื่อไรครับอาจจะรู้จัก
เผื่อไปวัดด้วยกัน

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2553, 10:23:46 »
คนอยู่อำเภอพานเยอะจัง พอดีมีเพื่อนอยู่อำเภอพานเหมือนกันเลยเข้ามาดูอ่ะค่ะ   :009:
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ เคจัง_เสน่ห์ล้านนา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - nookun@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ก.ค. 2553, 06:49:35 »
เมื่อก่อนผมก็ทำงานที่ กทม. ครับ พักแถว พระราม2

แต่ตอนนี้กลับมาสานต่อกิจการอยู่ บ้านที่ พาน แล้ว ครับ

ถ้าเพื่อนกลับบ้านมาที่ พาน ว่างๆ จะพาไปกราบ ครูบาเดช แม่จัน ยันต์ท่าน ข่ามนักแล ครับ อิอิ

ศิษย์ท่าน เด็กปั๊มโดน มีดชาวเขาแทงเสื้อขาดกระจุย แต่เนื้อตัวไม่มีแผลเลยครับ

หวังว่าคงได้เจอกันครับท่าน