ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องพานครู  (อ่าน 3754 ครั้ง)

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เรื่องพานครู
« เมื่อ: 09 ธ.ค. 2550, 01:59:33 »
ทำไมบางที่ได้ถึงตั้งค่าครูแพงถ้าคนที่มีความศรัทธาอยากได้แต่ไม่มีเงินจะทำอย่างไร
ใครมีเหตุผลตอบด้วยน่ะครับ อยากทราบทำไม่ต้องตั้งค่าครูแพง

ออฟไลน์ ...wow...

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - BBBell_1914@hotmail.com
ตอบ: เรื่องพานครู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2550, 02:45:26 »
วัดบางพระ ค่าครู 25 บาท แพงไหม +ค่าดอกไม้ธูปเทียน/บุหรี่ 60 บาท แพงไหม ยกเว้นกุฏิหลวงลุงสมชาย มีบวก :-* :-*

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2550, 03:14:35 »
   บางบางสำนักมีให้เห็นมากมายที่ยกพานสักที่300 บางที500 บางทีมากกว่านั้นอยากทราบว่าทำไม่ถึงตั้งราคาแพงขนาดนั้น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2550, 08:01:06 »
ค่ากรูส์ หรือค่าครู ไม่ทราบนะครับ อิอิ  แต่บางพระนี่ ไม่ต้องพูดถึง 25 + 55 หรือ 50 ก็สักกันจนสร้างกุฏิได้อ่ะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ twinyower

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2550, 09:04:10 »
อยู่เมืองพล ที่คนพลัดถิ่น บูชา 9 ยอด 9บาทเองกับ ยาสูปและ ดอกไม้ธูปเทียนอ่างับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2550, 12:39:54 »
อยุ่ที่วิจารณญาณของเรา และกำลังทรัพย์ด้วยคับ ของดีไม่จำเป็นว่า ต้องแพงนี่ครับ

(เงิน 25 บาทนี่ โบราณเค้าถือว่า เงินกำนัลครูครับ ส่วนที่อื่น 400-500 หรือเป็นพัน นั่นมันส่วนตัวแล้วครับ)

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2550, 09:05:40 »
วัดบางพระ ค่าครู 25 บาท แพงไหม +ค่าดอกไม้ธูปเทียน/บุหรี่ 60 บาท แพงไหม ยกเว้นกุฏิหลวงลุงสมชาย มีบวก :-* :-*

ค่าพาน60หรอ ผมจำได้ว่า ค่าพาย 50 ม่ะช่ายหรอ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2550, 11:14:53 »
อย่าไปคิดมากเลยครับที่ไหนแพง.... เห็นแล้วไม่สมเหตุสมผล....... ก้ไม่ต้องไป.....    เค้าสักให้เฉพาะพวกคนรวย......    ( แล้วคนจนละมีสิทธิมั้ยครับ )..........
...........  คนไทยรึเปล่า..........          :093:

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2550, 07:13:12 »
30 คับ 5 ปิทิ่แล้ว อิอิ
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2550, 07:11:30 »
มาวัดบางพระ ค่าครู25เอง ที่เหลือถ้ามีก็เตรียมมาเองก็ได้ครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2550, 05:35:10 »
มันจะมาตั้งกระทู้ให้คนเข้ามาทะเลาะกันหรืองัยเนี่ย

อยู่เฉยๆ เป็นมั๊ย

อยากได้ของถูกมาบางพระ

ของที่ไหนเห็นว่าแพง อย่าไปยุ่งเขา มีคนเค้าเห็นคุณค่า เค้าศรัทธาเข้าไป เรื่องของเขา

มันม่ายหนักอะไรบนคอใครมั๊ง

ต้องขออภัยที่ตอบหนักๆ เพราะไม่อยากให้มีคนมาทะเลาะกันที่บางพระ เห็นคุยเรื่องนี้มีคนเข้ามาทะเลาะกันมาหลายที่แล้ว