ผู้เขียน หัวข้อ: การที่พวกหัข้อเรื่องเปิดเป็นหน้าต่างใหมก็รำคาญ  (อ่าน 5877 ครั้ง)

ออฟไลน์ spencer

• ทุติยะ
  • **
  • ลูกศิษย์ล.พ.พันธ์, ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระ
    • ดาร์มาไทย ดอท คอม
การที่พวกหัข้อเรื่องเปิดเป็นหน้าต่างใหมก็รำคาญมากครับ ใช้firefoxไม่เป็นแต่ถ้าใช้IE explorerเป็นอย่างนันครับ
ทำไมไม่เปลี่ยนให้เปิดภายในหน้าต่างเดี่ยวกันครับ ใครๆก็ไม่อยากมี2000หน้าต่างๆเดี่ยวก็พอครับ ว่าหัวและตาก็มีแต่ชุดเดี่ยวนะคับ
นอกจากนี้ ในกระด้านธรรมก็มีเสียงเปิดโดยอัตโนมัติ์ ก็รำค้านรำคาญ ว่าบางครั้งเรามีเพลงที่เปิดฟังอยู่แล้วก็งงว่าเสียงมาจากไหน??
ทำให้หงุดหงิดแล้วปิดหน้าต่างทั้งหมดจึงหยุดได้ครับ
webmasterมือาชีพก็ไม่ได้ใช้เสียงอัตโนมัติ์เพราไม่ใช่ทุกคนที่จะชอบแบบนี้ครับ
ขอบคุณท่านที่รับฟังคำติครับผม :054:
ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระแล้วครับ
สัพเพ สังขารา อะนิจจา. สัพเพ สังขารา ทุกขา. สัพเพ ธัมมา อะนัตตา อะธุวัง ชีวิตัง ธุวัง มะระณัง อะวัสสัง มะยา มะริตัพพัง
มะระณะปะริโยสานัง เม ชีวิตัง ชีวิตัง เม อะนิยะตังมะระณัง เม นิยะตัง วะตะ อะยัง กาโย อะจิรัง อะเปตะวิญญาโณ ฉุฑโฑ อะธิเสสสะติ ปะฐะวิง กะลิงคะรัง อิวะ นิรัตถัง

• ทุติยะ
  • **
  • ลูกศิษย์ล.พ.พันธ์, ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระ
บวกที่ว่าผมสะกดผิดบางคำแล้วก็อยากแก้ไขบทเขียน แต่เท่าที่ผมเห็นไม่มีปุ่มสำหรับแก้ไขเลยครับ เขียนอัดไปแล้วก้จบ ไม่มีโอกาสจะแก้ไขได้แล้ว (หรือ??)
เป็นครั้งแรกที่ได้เจอแบบนี้ในwwwรับผม :086:

ออฟไลน์ Kanya

• จตุตถะ
1. เวปบอร์ดนี้มีให้แสดงตัวอย่างก่อนที่จะตั้งกระทู้อยู่แล้วครับ ซึ่งเป็นระบบของเวปบอร์ดมาตราฐานทั่วไป

การที่จะสามรถเข้าไปแก้ใขในกระทู้ที่โสต์ไว้แล้วนั้น ในปัจจุบันเวปมาสเตอร์ส่วนมากได้นำเอาระบบนี้ออกไปจาก

เวปบอร์ดของตนหมดแล้วแล้ว ถ้าคุณคิดว่ามีบอร์ดนี้บอร์ดเดียว ในฐานนะที่คุณเป็นคนทำเวปบอร์ดคนหนึ่ง

คุณกล้าใช้ศักดิ์ศรีมารับประกันคำพูดของคุณหรือเปล่าครับ ลายเซ็นที่คุณทิ้งไว้ + อี-เมล ทำให้สืบสาว

ไปได้อีกไกลนะครับ

2. เวปบอร์ดของวัดบางพระ ชื่อก็บอกแล้วว่าเป็นของวัด จึงสมควรอย่างยิ่งที่จะมีการเผยแผ่พระธรรม

และที่สำคัญคือเป็น windows media ซึ่งสามารถที่จะปิดเสียงได้ อาจต้องฝืนใจฟังหน่อย

ถ้าเปิดบ่อย แต่เนื่องจากลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น เป็นผู้ที่ปฏิบัติตามคำหลวงพ่อ เมื่อหลวงพ่อเป็นพระภิกษุ

แม้ท่านจะทำการสักยันต์ แต่ท่านยังเป็นผู้สอนธรรม ดังนั้น ศิษย์ท่านจึงไม่รังเกียจการฟังธรรมครับ

นอกจากไม่รังเกียจแล้ว ถ้าเป็นศิษย์หลวงพ่อจริงหรือเป็นผู้นับถือศาสนาพุทธ ยังจะเป็นผู้ยินดีในการฟังธรรมนะครับ

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
ผมชอบนะครับ ที่มีธรรมออนไลน์ เปิดให้ฟัง

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
พี่น้องครับ แปลกนะทำไมบอร์ดของพันทิพย์ เขาแก้ไข ข้อมูลที่พิมพ์ได้ แต่เปิดหน้าต่างใหม่รัวๆ นั้นคือท่านติดไวรัสครับหรือbug ถ้าท่านเข้าhi5 แล้วปิดไว้ มันจะยิงหน้าต่างมา200 หน้าเพื่อให้คอมท่านล่มครับ

ให้กำลังใจท่านโจ และทีมงานทุกท่านครับ {ไม่เปิดธรรมมะอัตโนมัติ คงไม่มีใครได้ฟังเพราะลืมเปิดฟังครับ}
ขอบพระคุณทุกข้อเสนอครับพี่น้อง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
การที่พวกหัข้อเรื่องเปิดเป็นหน้าต่างใหมก็รำคาญมากครับ ใช้firefoxไม่เป็นแต่ถ้าใช้IE explorerเป็นอย่างนันครับ
ทำไมไม่เปลี่ยนให้เปิดภายในหน้าต่างเดี่ยวกันครับ ใครๆก็ไม่อยากมี2000หน้าต่างๆเดี่ยวก็พอครับ ว่าหัวและตาก็มีแต่ชุดเดี่ยวนะคับ
นอกจากนี้ ในกระด้านธรรมก็มีเสียงเปิดโดยอัตโนมัติ์ ก็รำค้านรำคาญ ว่าบางครั้งเรามีเพลงที่เปิดฟังอยู่แล้วก็งงว่าเสียงมาจากไหน??
ทำให้หงุดหงิดแล้วปิดหน้าต่างทั้งหมดจึงหยุดได้ครับ
webmasterมือาชีพก็ไม่ได้ใช้เสียงอัตโนมัติ์เพราไม่ใช่ทุกคนที่จะชอบแบบนี้ครับ
ขอบคุณท่านที่รับฟังคำติครับผม :054:

ตามไปอ่านเอานะครับว่าการทำเวปบอร์ดนั้นไม่ง่ายอย่างที่คิดครับ 

เพราะฉะนั้นเมื่อพิมพิ์ข้อความเสร็จแล้วก่อนที่จะโพสข้อความ

ต้องตรวจสอบตัวสะกดให้เรียบร้อยและแน่ใจเสียก่อนครับ

http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,5444.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2551, 08:41:24 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ Kanya

• จตุตถะ
พี่น้องครับ แปลกนะทำไมบอร์ดของพันทิพย์ เขาแก้ไข ข้อมูลที่พิมพ์ได้ แต่เปิดหน้าต่างใหม่รัวๆ นั้นคือท่านติดไวรัสครับหรือbug ถ้าท่านเข้าhi5 แล้วปิดไว้ มันจะยิงหน้าต่างมา200 หน้าเพื่อให้คอมท่านล่มครับ

ให้กำลังใจท่านโจ และทีมงานทุกท่านครับ {ไม่เปิดธรรมมะอัตโนมัติ คงไม่มีใครได้ฟังเพราะลืมเปิดฟังครับ}
ขอบพระคุณทุกข้อเสนอครับพี่น้อง

เรื่องนี้น่าสนใจนะคับ ถ้าจะหยุดคิดสักนิดนึงนะครับ เราจะเห็นว่า

1.การสมัครบอร์ดพันทิพย์ คุณจะต้องใช้บัตรประชาชนของคุณ นั่นเท่ากับว่า ถ้าคุณพลาดขึ้นมา ทีมงานจะสามารถถามหาเจ้าของกระทู้ได้ทันที

2.สำหรับบอร์ดพันทิพย์ เมื่อคุณทำการโพสต์กระทู้ไปแล้ว ไม่ใช่ว่ากระทู้ที่คุณโพสต์จะขึ้นทันทีนะคับ แต่กระทู้นั้นจะถูกทีมงานตรวจสอบเสียก่อน จึงจะทำการโพสต์ได้

3.บอร์ดพันทิพย์ เมื่อคุณโพสต์กระทู้ขึ้นไปแล้ว เกิดความผิดพลาดสมมุตินะคับ กระทู้ของคุณทำให้เกิดเรื่องหรือพาดพิงบุคคลอื่นในทางที่ไม่ดี แล้วเกิดคดีทางกฏหมาย แม้ว่าคุณจะไปแก้กระทู้ได้แล้วเอาไปอ้างในภายหลังว่าไม่มีเรื่องดังกล่าว แต่คุณทราบไหมว่า ทางทีมงานได้เก็บกระทู้ที่เป็นต้นเหตุไว้ และพร้อมที่จะเอาขึ้นมาเป็นหลักฐานได้ทุกเวลา

4.บอร์ดพันทิพย์ เป็นบอร์ดที่มีผลทางธุรกิจ ส่วนบอร์ดของเราเป็นบอร์ดที่มีวัตถุประสงค์เพื่อ

4.1.ให้เหล่าศิษยานุศิษย์ของวัดบางพระได้มาพบปะ แลกเปลี่ยนความรู้และข่าวสารซึ่งกันและกัน

4.2.ให้ผู้ที่สนใจได้เข้ามาสอบถาม และหาข้อมูลเกี่ยวกับหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ และความรู้เท่าที่พวกเราพอจะมีบ้างเล็กน้อย

5.สังคมของชาวบอร์ด ที่ทางทีมงานหวังไว้ตั้งแต่เริ่มจัดตั้งบอร์ด เป็นสังคมของพี่น้องและการแบ่งปัน มิใช่สังคมแห่งการแสวงหาผลประโยชน์

และสุดท้าย ท่านใดที่ปรารถนาจะให้บอร์ดเราเหมือนบอร์ดพันทิพย์ หรือบอร์ดอื่นใด ขอให้ท่านใช้หมายเลขบัตรประชาชนจริงของท่านสมัครสมาชิก จะจัดเสนอให้ทางทีมงานบริการท่านเป็นพิเศษครับ

ปล. ในการนำกระทู้เก่าขนาดตั้งแต่ปี 48' มาตอบ ควรที่จะมีการบอกให้ทราบกันก่อนว่า เป็นกระทู้เก่า และบอกเหตุผลว่าทำไมจึงจำเป็นต้องนำขึ้นมาตอบ เพราะการนำกระทู้เก่าขนาดนั้นขุดมาตอบ แสดงว่าเหตุผลของท่านผู้ขุดคงต้องสำคัญมากทีเดียว ถ้าไม่เช่นนั้น

คงต้องบอกว่าท่านมีเจตนาอื่นแอบแฝงอยู่เป็นแน่ ส่วนนี้ฝากถึงคนที่ทำนะครับ

ช่วยๆกันดูแล เพื่อพระพุทธศาสนาของพวกเรา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ไม่มีคำตอบเพราะว่ามีอยู่ในข้อความในคำตอบแล้วฮิ  ฮิ   30; 30; 31; 30; 30;

• ทุติยะ
  • **
ตอนนีผมก็ต้องกลับมาแล้วขอบคุณอีกด้วย ว่าตอนนี้ก็เห็นว่ามันสามารถระงับได้โดยปิด switch เท่านั้นเอง
ขอโทษที่ได้เถียงก่อนที่จะดูให้ดีก่อนครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขออนุญาตแจ้งถึงท่านเจ้าของกระทู้นะครับ เรื่องเสียงธรรมะที่ดังอัตโนมัตินั้นก็คลิกปิดง่ายๆตรงรูปสี่เหลี่ยม ที่แสดงอยู่ รูปหยุดเสียงนี้ใช้สัญลักษณ์ที่เป็นสากล เข้าใจกันทั่วโลก คลิกแล้วก็เงียบ ง่ายๆครับลองทำดู และท่านครับ ธรรมะนี้คือคำตรัสสั่งสอนของพระพุทธเจ้า เป็น ของสูงนะครับ ไม่ควรอย่างยิ่งที่ใช้คำว่า"รำคาญ"นะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ก็ว่ากันไปครับ  มีอะไรก็ค่อยๆคุยกัน คุยตรงเป็นสิ่งดีแต่วิธีการคุยทีดี มีได้มากกว่านี้ ตอนแรกออกแนวหงุดหงิด ลงท้ายมีคำ ขอโทษ ก็ตามนั้นครับ

ที่ได้ประโยชน์ คือ พี่Kanya แสดงความใจเย็น และชี้แจงด้วยเหตุผลอย่างชัดเจน  นับถือๆๆ  :054:  :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
การทำเว๊บบอร์ดโดยไม่มีผลประโยช์นแอบแฝงเป็นการเสียสละที่น่ายกย่องน่ะครับ ผมอยากให้เป็นการนำเสนอดีกว่าไหมครับ ทางทีมงานอ่านแล้วอาจเกิดประโยช์น การให้ความเห็นเหมือนการต่อว่า เสียดสี ไม่มีประโยช์นอะไรต่อผู้เขียนและผู้กล่าวถึง ส่วนเทคนิคต่างๆในบอร์ดก้อนานาจิตตังมีทั้งชอบแบบขึ้นหน้าใหม่และไม่ขึ้นหน้าใหม่ การให้แก้ไขได้หรือแก้ไม่ได้ก้อเป็นเหตุผลของผู้ทำบอร์ด ส่วนเว๊บบอร์ดนี้อย่าเอาไปเปรียบเทียบกับพันทิพหรือสนุก เพราะทั้ง2เว๊บที่ว่ามาเป็นธุรกิจ คนทำมีรายได้จากที่เค้าทำเว๊บ มันแตกต่างจากที่นี่น่ะครับ จริงๆผมอยากเสนอให้บอร์ดมีสปอนเซอร์(มีโฆษณา)เพื่อเป็นการแบ่งเบาค่าใช้จ่าย เงินที่เหลือก้อใช้เป็นกองกลาง ไม่ได้เข้ากระเป๋าผู้ใด ถ้าทีมงานจะคุยรายละเอียดเพิ่มเติมได้เลยน่ะครับ ส่วนตัวผมทำบอร์ด คนรักชิสุอยู่ www.shihtzu-lovers.com  บอร์ดมีสปอนเซอร์ แต่ไม่มีเข้ากระเป๋าใคร เก็บไว้จัดเกมส์ จัดมีตติ้ง แล้วก้อไว้ทำบุญ ครับ
ปล.ถ้าพาดพิงถึงใครก้อขออภัยด้วยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ผมชอบชิสุ  น่ารัก แต่เจ้า พิทบลู ชอบเล่นกับเขาแรงๆ สงสารจัง   :070: :070:

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
จริงๆผมอยากเสนอให้บอร์ดมีสปอนเซอร์(มีโฆษณา)เพื่อเป็นการแบ่งเบาค่าใช้จ่าย เงินที่เหลือก้อใช้เป็นกองกลาง ไม่ได้เข้ากระเป๋าผู้ใด ถ้าทีมงานจะคุยรายละเอียดเพิ่มเติมได้เลยน่ะครับ ส่วนตัวผมทำบอร์ด คนรักชิสุอยู่ www.shihtzu-lovers.com  บอร์ดมีสปอนเซอร์ แต่ไม่มีเข้ากระเป๋าใคร เก็บไว้จัดเกมส์ จัดมีตติ้ง แล้วก้อไว้ทำบุญ ครับ
ปล.ถ้าพาดพิงถึงใครก้อขออภัยด้วยน่ะครับ

ขอบคุณครับสำหรับข้อเสนอแนะที่ดีๆ และเป็นประโยชน์

ความจริงคือ ตอนนี้เว็บของเราไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ นอกจากค่าโดเมนปีละ 750 บาท

ส่วน Host ที่เราเก็บไฟล์ระบบของเว็บและเว็บบอร์ด คุณต่อ เจ้าของ THAISMEHOST

ถวายเนื้อที่และแบนวิด (Bandwidth) ให้กับทางเว็บครับ ค่าใช้จ่ายในส่วนนี้จึงไม่มีครับ

ฉะนั้น จึงขอให้ท่านทั้งหลายใช้ประโยชน์จากเว็บแห่งนี้ เพื่อประโยชน์ต่อสังคมและส่วนรวมครับ

เว็บ...  :001:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขออนุโมทนาในผลบุญที่ คุณต่อ เจ้าของ THAISMEHOST ได้ถวายแด่หลวงพ่ออันเป็นที่เทิดทูนยิ่งของพวกเราด้วยครับ ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นดลให้เจริญๆๆๆกิจการรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นครับท่าน

:054: :053: :053: :053: :015:

• อัฏฐมะ
สาธุๆ ลูกผู้ชายตัวจริง  อนุโมทนาบุญด้วยครับผม  :054:  :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
รับทราบครับ และขอขอบคุณ คุณต่อ เจ้าของ THAISMEHOST น่ะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
บวกที่ว่าผมสะกดผิดบางคำแล้วก็อยากแก้ไขบทเขียน แต่เท่าที่ผมเห็นไม่มีปุ่มสำหรับแก้ไขเลยครับ เขียนอัดไปแล้วก้จบ ไม่มีโอกาสจะแก้ไขได้แล้ว (หรือ??)
เป็นครั้งแรกที่ได้เจอแบบนี้ในwwwรับผม :086:

พอท่านสร้างกระทู้เสร็จ มันก็จะมีด้านล่างไงคะ

ที่เขียนว่า "แสดงตัวอย่าง"  ใกล้ๆกับคำว่าตั้งกระทู้น่ะค่ะ

หรือพอท่านกดตั้งกระทู้ไปแล้ว

ภายใน15นาทีท่านก็จะกดแก้ไขได้นี่คะ

อยู่ที่ด้านบนหัวข้อน่ะค่ะ

---ถ้าท่านอ่านกฏกติกาก่อนที่จะตั้งกระทู้ท่านจะเข้าใจค่ะ---

** (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มี.ค. 2552, 05:21:00 โดย KwAnG »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขออนุญาตแจ้งถึงท่านเจ้าของกระทู้นะครับ เรื่องเสียงธรรมะที่ดังอัตโนมัตินั้นก็คลิกปิดง่ายๆตรงรูปสี่เหลี่ยม ที่แสดงอยู่ รูปหยุดเสียงนี้ใช้สัญลักษณ์ที่เป็นสากล เข้าใจกันทั่วโลก คลิกแล้วก็เงียบ ง่ายๆครับลองทำดู และท่านครับ ธรรมะนี้คือคำตรัสสั่งสอนของพระพุทธเจ้า เป็น ของสูงนะครับ ไม่ควรอย่างยิ่งที่ใช้คำว่า"รำคาญ"นะครับ

ถูกต้องที่สุดเลยค่ะ !!!! :053:

กวางก็ใช้วิธีนี้ค่ะ กดตัว ll เพื่อให้เป็น3เหลี่ยมเพื่อที่เสียงจะหยุดค่ะ

ถ้าวันไหนไม่ได้ฟังเพลงก้จะฟังเสียงธรรมค่ะ

มีความรู้ดีนะคะ เพลินดีค่ะ

***"ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ ไม่โง่ แต่ถ้าฟังโปเตโต้ ถึงมีรักแท้
แต่ก็ดูแลไม่ได้
>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ ตาใส่แจ่ม แต่ถ้าฟังบอดี้แสลม
มักจะโทษว่าความรักทำให้คนตาบอด
>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ ไม่เพ้อเจ้อ แต่ถ้าฟังพีซเมกเกอร์
จะละเมอถึงแต่เรื่องบนเตียง

>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ ปากเราติดดิสเบรค แต่ถ้าฟังเบิร์ด-เสก
>>>ถึงอมพระมาพูดก็ไม่เชื่อ
>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ ใจเราไม่ชอกช้ำ แต่ถ้าฟังไอน้ำ
จะชอกช้ำเพราะรักคนมีเจ้าของ
>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ ไม่เหงาหงอย แต่ถ้าฟังเสนาหอย
จะแอบเหงาคนเดียว

>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ ไม่งมงายในความเชื่อและศรัทธา แต่ถ้าฟังทาทา
มักจะพูดว่า ไอบีลิฟๆ
>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ รักกันอย่างไม่ต้องนอนละเมอ แต่ถ้าฟังไฮเปอร์
มักจะเจอรักแท้ในคืนหลอกลวง
>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ ใจไม่เน่าเสีย แต่ถ้าฟังนัท มีเรีย
มักจะโทษว่า รักไม่ช่วยอะไร

>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ รักกันจนสิ้นชีวิน แต่ถ้าฟังเอนโดร์ฟิน
แล้วจะบอกว่า เมื่อเขามาฉันจะไป
>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ เราไม่คุยโม้
แต่ถ้าฟังโปเตโต้ จะถูกต่อว่า ปากดี...นะเรา
>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ เรามีสุขเมื่ออยู่ด้วยกัน แต่ถ้าฟังน้องพั้นช์
เพียงแค่วางมือบนบ่า น้ำตาก็ไหล

>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ เราเจอคนดีเสมอ แต่ถ้าฟังไฮเปอร์
มักจะเจอผู้ร้ายคนใหม่
>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ เราเข้าใจกัน แต่ถ้าฟังน้องพั้นช์
บอกได้คำเดียวว่า ยิ่งกว่าเสียใจ
>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ เรารักกันยิ่งกว่าชีวิน แต่ถ้าฟังเอนโดร์ฟิน
จะเป็นได้แค่เพื่อนสนิท

>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ จิตใจใสแจ่ม แต่ถ้าฟังว่าง วงแพลม
จะต้ดพ้อต่อว่า ไม่บอกให้รู้สักเรื่องได้ไหม
>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ ไม่แรด แต่ถ้าฟังบิ๊กแอส มักจะเล่นของสูง
>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ ไม่หยิ่งยะโส แต่ถ้าฟังติ๊ก ชีโร่ จะโอหังว่า
รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลง

>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ จิตใจเปล่งปลั่ง แต่ถ้าฟังอาหรั่ง
จะคุ้มคลั่งว่า ทำบ้า.....ทำบ้าอะไร
>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้ ดีที่ใจมิใช่เพียงแต่หน้าตา แต่ถ้าฟังปนัดดา
ก็จะรู้เพียงว่า ขอเป็นคนเลวที่รักเธอ
>>>- ฟังธรรมะแล้วจะทำให้
ความรักแข็งแรงไม่อ่อนเพลีย แต่ถ้าฟังลิเดีย มักจะเพ้อว่า
ใช่รักหรือเปล่า