ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูลครับ  (อ่าน 902 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อยากทราบข้อมูลครับ
« เมื่อ: 01 เม.ย. 2553, 04:28:37 »
อยากทราบประวัติ เหรียญสมเด็จพระวันรัต (สังฆราชป๋า) วัดพระเชตุพน รุ่นรอบโลก ปี15
ทำไมถึงต้องเรียกว่ารุ่นรอบโลก...และไม่ทราบว่าสังฆราชป๋าท่านปลุกเสกเดี่ยว..หรือมีการ
จัดพิธีพุทธาภิเษกใหญ่ หรือฝากปลุกเสกในพิธีใด และ มีเกจิอาจารย์ท่านใดปลุกเสกบ้างครับ
...พอดีที่บ้านมีอยู่ 2 เหรียญ..แต่ผมหาข้อมูลเหรียญรุ่นนี้ใน Net ไม่ได้เลย