ผู้เขียน หัวข้อ: มี"พระปิดตา"มาขอความรู้ครับ  (อ่าน 930 ครั้ง)

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มี"พระปิดตา"มาขอความรู้ครับ
« เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 05:58:08 »
ขอรบกวนทุกๆท่านครับ
พระปิดตา องค์นี้ เป็นของพระอาจารย์ท่านใดครับ :062: มาจากที่ใหนครับ :062: และก็แท้หรือเปล่าครับ :062:

ขอบคุณครับ :089:

ออฟไลน์ ฅนอยุธยา

• ตติยะ
ตอบ: มี"พระปิดตา"มาขอความรู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 10:08:31 »
เป็นพระใหม่ น่าจะมีกล่องที่บอกนะครับ ว่าวัดไหนสร้าง ปี พ.ศ.อะไร
แต่ถ้าได้มาเฉพาะพระ ท่านต้องย้อนไปละครับ ว่าได้พระมาได้ไง เช่น มีคนให้มาก็ไปถามคนที่ให้ครับว่า พระปิดตาองค์นี้ที่ไหน
เพราะปัจจุบันสร้างพระกันเยอะครับ  มีออกกันเยอะเนื่องจากขั้นตอนการผลิต ตอนนี้โรงงานอย่างเดียวแล้วนำมาปลุกเสก

เนื่องจากเป็นพระใหม่ จึงแท้แน่นอนครับ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ตอบ: มี"พระปิดตา"มาขอความรู้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 10:14:42 »
พระแท้ครับ
แต่ไม่ทราบวัดใหนครับ
รอผู้รู้มาฟันธงอิกทีน้ะครับ  :093: :093: