หมวด ข่าวสาร.., คู่มือ.., แจ้งปัญหาและเสนอแนะต่างๆ > ข่าวสารจากทีมงาน

ข้อความจาก forward mail

(1/5) > >>

โองการยันนะรังสี:
เนื่องจากในช่วงที่ผ่ามมามีการตั้งกระทู้ โพสข้อความ forward mail ขอความช่วยเหลือในรูปแบบต่างๆ

ซึ่งอาจจะเป็นข้อมูลที่ไม่มีแหล่งที่มาเพราะส่งต่อๆกันมาทาง Email และในเบื้องต้นนั้นไม่ได้ทำการตรวจสอบ

ข้อความว่าจริงหรือเท็จ และข้อมูลดังกล่าวอาจจะเป็นการหลอกลวงหรือชักชวนให้ร่วมบริจาค ในรูปแบบต่างๆ

ดังนั้นจึงขอความร่วมมือสมาชิก ห้ามโพสข้อความที่มาจาการ forward mail หรือข้อความที่มีลักษณะเดียวกัน

โดยเด็ดขาด หากสมาชิกฝ่าฝืนทำการตั้งกระทู้ ทีมงานจะลบกระทู้ทิ้งทั้งหมดทันที

~เสน่ห์ack01~:
รับทราบครับ... :002:

#DeKdOy#:

รับทราบและน้อมปฏิบัติครับ... :005:

Chotipat:
รับทราบครับ   :001:

~เสน่ห์กวาง~:
รับทราบและขอบคุณท่านโองการมากค่ะ :054:

แต่ว่า.. :062:

ถ้าเป็นข้อความ forward mail ที่เป็นแนวทางธรรมะ หรือข้อคิดดีๆต่างๆ
แต่ไม่เกี่ยวข้องกับการขอรับบริจาคหรือขอความช่วยเหลือใดๆ

อย่างนี้พอที่จะนำมาเสนอให้เพื่อนๆได้รับรู้ได้รึเปล่าคะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version