หมวด เส้นทางสายบุญ > เส้นทางสายบุญภาคใต้

วัดเขาแก้ว อ.กาญจนดิษฐ์ จ.สุราษฏร์ธานี

(1/2) > >>

ธรรมะรักโข:
วัดเขาแก้วตั้งอยู่...บนเขาแก้ว อ.กาญจนดิษฐ์ จ.สุราษฏร์ธานี

ชมภาพบรรยากาศ...ภายในวัด

ซุ้มประตูทางเข้าวัดเขาแก้ว สร้างเมื่อ พ.ศ.2518

พระอุโบสถ

บันไดทางขึ้นลง...สู่ยอดเขาแก้ว

ผู้พิทักษ์บนยอดเขาแก้ว

พระวิหารบนเขาแก้ว

พระพุทธบาทจำลอง

วิหารหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด

วิหารพระพุทธรูปเก่าแก่

หอระฆัง

------------------------------------------------------------------------------------------

คนรักษ์พระ:

บรรยากาศดูเงียบสงบ น่าไปเที่ยวจังครับ

ขอบคุณครับ

รันตี:
ดีจังครับเหมือนได้ตามไปเที่ยววัดด้วย

NONGEAR44:
ขอบคุณพี่ ธรรมะรักโข  ที่นำมาให้ชมครับ

Akekaluck:
บรรยากาศดีมากครับ นะเที่ยว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version