หมวด ข่าวสาร.., คู่มือ.., แจ้งปัญหาและเสนอแนะต่างๆ > ข่าวสารจากทีมงาน

ท่านชินวรณ์ บุญเกียรติ รมต.กระทรวงศึกษาธิการและคณะร่วมกันซับน้ำตาน้ำท่วม

<< < (3/3)

•••--สายัณ--•••:
กฎ กติกา มรรยาท ๖. ห้ามตั้งกระทู้ที่เกี่ยวข้องกับการเมืองโดยเด็ดขาด

เผ่าพงษ์พระกฤษณะ:

--- อ้างจาก: •••--สายัณ--••• ที่ 15 พ.ย. 2553, 03:08:33 ---กฎ กติกา มรรยาท ๖. ห้ามตั้งกระทู้ที่เกี่ยวข้องกับการเมืองโดยเด็ดขาด

--- End quote ---

ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ พอดีมุมมองของผมซึ่งเป็นคนในพื้นที่ มองถึงเรื่องความเดือนร้อนของชาวบ้านและวัดที่อยู่ในพื้นที่ตรงนี้ ไม่ได้คิดถึงว่าเป็นเรื่องของการเมือง เพราะตอนนี้วัด และ บ้านเรือนของชาวบ้านในระแวกนี้ได้รับความเดือนร้อนกันทั่วหน้า และผมเองก็ชอบถ่ายภาพ เห็นถึงความเดือนร้อนของชาวบ้านผมก็อยากนำมาตีแผ่ให้สังคมได้รับรู้ การที่คนในสังคมได้รับความเดือนร้อนและ ได้รับการช่วยเหลือถ้าเป็นหลักธรรมะ บอกว่าเป็นสิ่งที่ดีงามทั้งผู้ให้และผู้รับ

แต่ถ้าท่านมองว่าเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมือง และ ยังยืนยันว่ามันเป็นเรื่องของการเมืองก็ ยืนยันมาอีกทีแล้วกันนะครับ

ผมยินดีพิจารณาตัว ลบกระทู้นี้ให้ท่านเองครับ

แต่ผมอยากนำเสนอถึงความเดือนร้อนของวัด และ โรงเรียนที่ผมได้ถ่ายรูปเอาไว้เพิ่มเติมซักเล็กน้อย แต่ถ้าท่านยังคิดว่าเป็นประเด็นทางการเมืองผมก็ยินดีลบกระทู้ให้แต่โดยดี คับผม

หรือถ้าหากท่านมองแล้วไม่สบายใจเห็นว่ามันเป็นการเมือง ก็ขอให้มองกระทู้นี้เป็นงานศิลปะ ได้หรือไม่คับ มองในเรื่องของความสวยงามอย่างเดียว จะได้ไม่ต้องคิดมาก คับ

Gearmour:
การเมืองทุกที ทุกทีมีการเมือง
   ว่าแต่
    กระทู้นี้มีตรงไหน
ที่นักการเมืองถือป้ายหาเสียง หรือโจมตีใครไหม

งันกระทู้ของผมที่ นายกมาปฏิบัติภาระกิจที่พุทธมณฑล
ก็คงจะเป็นกระทู้การเมือง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version