หมวด เส้นทางสายบุญ > เส้นทางสายบุญต่างประเทศ

ปีนัง ครั้งหนึ่ง เคยเป็นเกาะหมากของไทย แต่วันนี้ไม่ใช่ ทำให้ความศิวิไลซ์เลิศหรูอลังการ#3

<< < (4/4)

เผ่าพงษ์พระกฤษณะ:
ขอบคุณมากครับ ที่เข้ามาชมภาพ และ แสดงความคิดเห็นในกระทู้ อย่างน้อยก็เป็นกำลังใจให้ผู้นำเสนอได้เป็นอย่างดี เพราะจะได้รู้ว่ามีคนดูอยู่อย่างน้อยก็ ๑ คน คือคนที่แสดงความคิดเห็นภายในกระทู้ครับ  :053: :053: :053:

john_4682:
ถายภาพได้สวยมากแล้วครับท่านขอบคุณที่แบ่งปันให้ชม

ทรงกลด:
ขอบพระคุณท่าน เผ่าพงษ์พระกฤษณะ
ที่นำภาพงดงามและเล่าเรื่องราวต่างๆให้อ่านครับ :054:

ท่านถ่ายภาพได้สื่อถึงเรื่องราวต่างได้ดีเลยครับ

เผ่าพงษ์พระกฤษณะ:
ผมเน้นถ่ายภาพเล่าเรื่องราวอ่ะ ครับ เพราะถ้าถ่ายภาพแนวศิลป์ ผมยังห่างไกลความเจริญมากมายเลยครับ ก็เลยอาศัยถ่ายภาพเื่พื่อเล่าเรื่องราวเอาครับ ถึงภาพไม่ค่อยงดงามเท่าไหร่ แต่เสริมด้วยเนื้อหาสาระและเรื่องราวก็พอช่วยได้บ้างครับผม

มีคนเคยกล่าวไว้ว่า "ภาพ ๑ ภาพ มีค่าเท่ากับคำพูด ๑,๐๐๐ คำ"

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version