หมวด เส้นทางสายบุญ > เส้นทางสายบุญต่างประเทศ

ปีนัง ครั้งหนึ่ง เคยเป็นเกาะหมากของไทย แต่วันนี้ไม่ใช่ ทำให้ความศิวิไลซ์เลิศหรูอลังการ#3

<< < (2/4) > >>

เผ่าพงษ์พระกฤษณะ:
ตอนนี้เป็นช่วงเวลาของการหันหลังกลับลงมาสู่เบื้องล่างแล้วครับ ระหว่างทางก็แวะเก็บภาพไปเรื่อยๆ เอื่อยๆ ตามประสาคนหม้ายไหรครับ

เริ่มจะลงมาถึงระดับกลางๆ ของวัดจีนแห่งนี้แล้วครับ

จากนั้นลงมาสู่ด้านล่างๆ ลงมาพบกับร้านค้า ซึ่งวางขายสิ่งเหล่านี้  จนถึงปัจจุบัน ตัวข้าพเจ้าก็ยังหาข้อสรุปไม่ได้ว่า ตกลง ธรรมชาติสรรค์สร้าง หรือ มนุษย์ประดิษฐ์ มันขึ้นมากันแน่เนื่ย ทำไมมันมากมายและวางขายกันเกลื่อนกลาดขนาดนี้

สถานที่ต่อไป เป็นโรงพระจีนครับ ไกด์ พาเรามาดู ค้างคาวกัน เห้อ ถ้ารู้ว่าจะมาดุค้างคาว จะบอกไกด์ว่า ไม่ดูหรอกแถวบ้านก็มี ยิ่งพอไปถึงเจอค้างคาว นับตัวได้อีกยิ่งหมดแรงเลยนิ

มานับกันดูมีค้างคาวทั้งหมด กี่ตัว อิอิ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version