หมวด เส้นทางสายบุญ > เส้นทางสายบุญต่างประเทศ

เวียนเทียนในดินแดนที่ห่างไกล(คนไทยพลัดถิ่น)

<< < (4/4)

saken6009:
ถ่ายภาพได้ดีจริงๆ..ได้บรรยากาศมากครับ 36; 36;                                  ขอบพระคุณท่าน เผ่าพงษ์พระกฤษณะ ที่นำภาพเวียนเทียน มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ                                                                                                                                                  ป.ล ชอบสุดๆภาพ พระแสดงธรรมเทศนา คนที่เข้าร่วมฟังเทศน์ซึ้งในรสพระธรรมจนกลั้นน้ำตาไม่อยู่                                                                                                                                        (ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบพระคุณมากครับ) :054: :054:

รวี สัจจะ...:
ทำหน้าที่ได้ดีเยี่ยม ขออนุโมทนา
กลับมาเมืองไทย ค่อยคุยกัน

ทรงกลด:
กราบขอบพระคุณ :054: ท่านเผ่าพงษ์พระกฤษณะ และ ท่าน  เหล่ากอพระกฤษณะ (คงเป็นท่านเดียวกัน :002:) ที่นำเรื่องราวและภาพงดงามมาแบ่งปันกันให้ชมครับ

เผ่าพงษ์พระกฤษณะ:

--- อ้างจาก: saken6009 ที่ 26 ก.ค. 2554, 04:57:50 ---ถ่ายภาพได้ดีจริงๆ..ได้บรรยากาศมากครับ 36; 36;                                  ขอบพระคุณท่าน เผ่าพงษ์พระกฤษณะ ที่นำภาพเวียนเทียน มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ                                                                                                                                                  ป.ล ชอบสุดๆภาพ พระแสดงธรรมเทศนา คนที่เข้าร่วมฟังเทศน์ซึ้งในรสพระธรรมจนกลั้นน้ำตาไม่อยู่                                  พ                                                                                                     (ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบพระคุณมากครับ) :054: :054:
--- End quote ---

ขอบคุณมากครับ ที่เข้ามาชม ถือเป็นกำลังใจของผู้สร้างสรรค์ผลงานต่อไป มุมมองในการนำเสนอ หรือ การถ่ายภาพของผมจะนำเสนอในเรื่องของ ประเพณี วัฒนธรรม และความศรัทธา ของพุทธศาสนิกชน โดยภาพรวมครับผม

--- อ้างจาก: รวี สัจจะ... ที่ 26 ก.ค. 2554, 08:14:40 ---ทำหน้าที่ได้ดีเยี่ยม ขออนุโมทนา
กลับมาเมืองไทย ค่อยคุยกัน

:054: :054: :054: กราบขอบพระคุณพระอาจารย์มากครับ ที่พระอาจารย์ให้กำลังใจ ถือเป็นกำลังใจอันยิ่งในการสร้างสรรค์ผลงานในโอกาสต่อไปคับ

ปล.ตอนนี้ผมกลับมาเยี่ยมเมืองไทย ๓ วันครับ จะเดินทางกลับไปมาเลย์ รุ่งเช้าของวันพรุ่งนี้ครับ ตอนนี้พักอยู่กุฏิหลวงแดน ครับ

กราบคารวะ พระอาจารย์ครับผม :054: :054: :054:

--- อ้างจาก: ทรงกลด ที่ 26 ก.ค. 2554, 08:35:18 ---กราบขอบพระคุณ :054: ท่านเผ่าพงษ์พระกฤษณะ และ ท่าน  เหล่ากอพระกฤษณะ (คงเป็นท่านเดียวกัน :002:) ที่นำเรื่องราวและภาพงดงามมาแบ่งปันกันให้ชมครับ

ขอบคุณมากครับที่เข้ามาชมผลงานภาพถ่าย
เป็นคนเดียวกันครับ มาจากคำว่า "พงษ์" หมายถึง เหล่าก่อ หรือ เผ่าพงษ์ คับผม

ทรงกลด:
กราบเรียนท่าน เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

ยินดีมากที่ท่านได้นำเสนอเรื่องราวในมุมมองที่เรา(คนส่วนใหญ่)ไม่รู้ ได้รู้ได้เห็น ด้วยเรื่องราวพร้อมภาพถ่ายงดงามประกอบกัน
จะติดตามงานของท่านและขอเป็นกำลังใจให้ท่านด้วยครับ

ขออาราธนาพระรัตนตรัย โปรดได้คุ้มครองท่านฯ พระภิกษุสงฆ์ สามเณร ชี และพุทธมามกะ ชาวไทยพลัดถิ่นทุกท่านด้วยเทอญ :054:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version