หมวด เส้นทางสายบุญ > เส้นทางสายบุญภาคกลางและภาคตะวันตก

อยากทราบที่สักยันต์นครสวรรค์แบบดีๆครับ

<< < (3/3)

kriengkri P.:

--- อ้างจาก: derbyrock ที่ 15 พ.ย. 2554, 10:49:41 ---ก่อนอื่นต้องทำความเข้าใจก่อนน่ะครับ ของขึ้นไม่เกี่ยวกับขลังหรือไม่ขลังเลยน่ะครับ บางคนสัก30ครั้งของไม่เคยขึ้นซักทีก็มีน่ะครับ บางคนไปสักที่ร้านรับสักพอได้เวลาก็เต้นแร้งเต้นกาก็มีมากน่ะครับ อย่าไปให้ความสำคัญกับเรื่องนี้เลยครับ

--- End quote ---
ใช่แล้วครับ ของดีไม่จำเป็นต้องขึ้นของดีเงียบแฝงด้วยพลังพร้อมที่จะออกมาช่วยคนที่สักเวาลามีภัยมาเยือน จะไม่แสดงฤทธิ์ออกมาง่ายๆก็เหมือนการลองพระเครื่องหรือวัตถุมงคล บางครั้งยิงไม่ออกแต่พอมีคนมาดูเยอะๆดันยิงออกเรื่องพวกนี้มันพูดยากครับ สิ่งที่ทำให้เชื่อมั่นว่ามีพุทธคุณจริงๆก็คือประสบการณ์เท่านั้นตัวเราจะรู้ด้วยตัวเองครับ อย่างท่านพระอาจารย์พัน ท่านจะไม่พูดเรื่องของขึ้น มีแต่ท่านบอกว่า ขนลุกขนพองสยองกร้าว หนังหนาเป็นกำแพง คำๆนี้อยู่ในใจผมเสมอ และอีกอย่างที่ท่านบอกคือสักให้ทำกิน ไม่ใช่ให้หากินฝืดเคือง ท่านจึงไม่สักยันต์มหาอุตให้ ใครง่ายๆเพราะเคยทมีคนมาขอให้สัก ท่านไม่สักให้ท่านก็สอนไปครับ ผมทำงานเสี่ยงตามแนวชายแดน 3จังหวัด รบเขมรผมก็ไปมีความมั่นใจแต่ไม่ประมาท ผมถึงเชื่อมั่นเป็นอย่างมาก ถึงมีชีวิตรอดมาถึงขนาดนี้

pockderng:
เมื่อวานแวะไปวัดเขาทองถามหาหลวงพี่ออมไม่อยู่แล้วครับ มีใครพอจะแนะนำมั๊ยครับผมอยู่อุดมธัญญา

โยคี:
ถ้าไม่ใช่ สายวัดบางพระ พระอาจารย์ชู เตชธัมโม วัดทัพชุมพล ตำบล หนองกรด อำเภอเมืองนครสวรรค์ นครสวรรค์

an4condra:

--- อ้างจาก: โยคี ที่ 13 ม.ค. 2560, 10:27:02 ---ถ้าไม่ใช่ สายวัดบางพระ พระอาจารย์ชู เตชธัมโม วัดทัพชุมพล ตำบล หนองกรด อำเภอเมืองนครสวรรค์ นครสวรรค์

--- End quote ---
รบกวนสอบถามหน่อยครับถ้าผมอยู่ฟิวเจอร์รังสิตผมจะไปวัดบางพระยังไงครับและไปวัดทัพชุมพลยังไงอะครับ

-*- 2J -*-:
อ. ติ๊ก วัดด่านเจิญชัย เพชรบูร ลงมาหน่อยค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version