หมวด เส้นทางสายบุญ > เส้นทางสายบุญภาคกลางและภาคตะวันตก

อยากทราบที่สักยันต์นครสวรรค์แบบดีๆครับ

<< < (2/3) > >>

kriengkri P.:

--- อ้างจาก: axiomz ที่ 13 พ.ย. 2554, 07:34:54 ---ของดีไม่จำเป็นจะต้องขึ้นหรอกครับ ..   :004:

ขี่รถมา จ. นครปฐม อีกซักหน่อย คงจะได้ของดีกลับไปนะครับ

--- End quote ---
ใช่ครับของดีจะม่ขึ้นแน่นอน แค่ขนลุก วัดโคปูน อ.พรหมบุรี จ.สิงบุรี ใกล้วัดไชโย ติดสายเอเชีย พระอาจารย์พัน ศิษย์รุ่นแรกหลวงพ่อเปิ่นครับ ได้ขึ้นชื่อว่าขึ้นคาเข็มหล่ะครับ ลองไปดู ท่านเมตตาเป็นที่สุด แต่ต้องนั่งเรือเข้าไป คนละ10บาทครับ น้ำท่วม ขอบคุณครับ

#DeKdOy#:
ถ้าสายวัดบางพระก็ หลวงพี่ออม วัดเขาทอง ต.เขาทอง อ.พยุหะคีรีครับ ท่านมาฝากตัวเป็นศิษย์พระอาจารย์พันธ์ตั้งแต่ตอนที่พระอาจารย์พันธ์จำพรรษาที่วัดบางพระครับ ขอให้สมหวัง .... :054:

thanik007:

--- อ้างจาก: #DeKdOy# ที่ 14 พ.ย. 2554, 04:59:40 ---ถ้าสายวัดบางพระก็ หลวงพี่ออม วัดเขาทอง ต.เขาทอง อ.พยุหะคีรีครับ ท่านมาฝากตัวเป็นศิษย์พระอาจารย์พันธ์ตั้งแต่ตอนที่พระอาจารย์พันธ์จำพรรษาที่วัดบางพระครับ ขอให้สมหวัง .... :054:

อยู่เขาทองพอดีเลยครับ อยู่หมู่5 บ้านเจ๊สมจิตร ในตลาด

แล้วหลวงพ่อองค์นี้รับสักหรอครับ

#DeKdOy#:

--- อ้างจาก: thanik007 ที่ 14 พ.ย. 2554, 08:16:52 ---
--- อ้างจาก: #DeKdOy# ที่ 14 พ.ย. 2554, 04:59:40 ---ถ้าสายวัดบางพระก็ หลวงพี่ออม วัดเขาทอง ต.เขาทอง อ.พยุหะคีรีครับ ท่านมาฝากตัวเป็นศิษย์พระอาจารย์พันธ์ตั้งแต่ตอนที่พระอาจารย์พันธ์จำพรรษาที่วัดบางพระครับ ขอให้สมหวัง .... :054:

อยู่เขาทองพอดีเลยครับ อยู่หมู่5 บ้านเจ๊สมจิตร ในตลาดแล้วหลวงพ่อองค์นี้รับสักหรอครับ

หลวงพี่ท่านสักครับลองเข้าไปกราบขอเมตตาจากท่านดู และลองใช้แถบค้นหาด้านบนซ้าย พิมพ์คำว่า หลวงพี่ออม วัดเขาทอง จะมีรายละเอียดและรูปภาพ อยู่ในกระทู้เก่า ๆ ที่เคยลงไว้นะครับ  :054:

derbyrock:
ก่อนอื่นต้องทำความเข้าใจก่อนน่ะครับ ของขึ้นไม่เกี่ยวกับขลังหรือไม่ขลังเลยน่ะครับ บางคนสัก30ครั้งของไม่เคยขึ้นซักทีก็มีน่ะครับ บางคนไปสักที่ร้านรับสักพอได้เวลาก็เต้นแร้งเต้นกาก็มีมากน่ะครับ อย่าไปให้ความสำคัญกับเรื่องนี้เลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version