หมวด ข่าวสาร.., คู่มือ.., แจ้งปัญหาและเสนอแนะต่างๆ > แจ้งปัญหาและข้อเสนอแนะต่างๆ

ขอถามหน่อยน่ะค่ะ (อยากรู้มากๆๆๆ)

(1/3) > >>

June D-Ushop:
พอดีสักยันมา นานพอควรแล้ว

แต่ตอนนี้ อยากแก้รอยสักยันให้เป็นลายกราฟฟิก

ไม่ทราบว่าจะเป็นอะไรหรือป่าวค่ะ

แล้วต้องขออนุญาติ อาจารย์ที่เราไปสักมาหรือป่าว

คนรักษ์พระ:
กลับไปถามอาจารย์ที่ท่านสักให้ดูครับ

chinbee:

--- อ้างจาก: June D-Ushop ที่ 29 ส.ค. 2556, 07:04:22 ---พอดีสักยันมา นานพอควรแล้ว

แต่ตอนนี้ อยากแก้รอยสักยันให้เป็นลายกราฟฟิก

ไม่ทราบว่าจะเป็นอะไรหรือป่าวค่ะ

แล้วต้องขออนุญาติ อาจารย์ที่เราไปสักมาหรือป่าว

--- End quote ---

:007: :007: :007: :007: :007: :007: :007: :007: :007:
อ่อ.....................ไม่เป็นไรหรอกครับ
ก็เหมือนกับการที่คุณเอา เพชร ไปแปลงเป็น คริสตัล เท่านั้นเอง
คุณจะแคร์ทำไม เนื้อก็เนื้อคุณหนังก็หนังคุณ ก็แค่ รูปหรือยันต์มันไม่สวย ไม่อยากได้
อยากได้สิ่งที่มันสวยงามมาแทน แล้วคุณจะสักยันต์มาทำไมให้เสียหนัง แถมเจ็บฟรี
สู้ไปสักกราฟฟิคซะตั้งแต่ทีแรกก็สิ้นเรื่อง

nongaom:
เคยเห็นแต่สักกราฟฟิก มาสักอักขระกับสักยันต์ บางคนสักลิง สักเสือ ก็มาสักหัวใจลิง หัวใจเสือ ส่วนกราฟฟิกก็เคยเห็นมาสักอักขระก็เยอะแยะ กรณีที่คุณถามมา ไม่เคยได้ยิน ความเห็นส่วนตัวผมว่าไม่ควรทำครับ ถ้าสักอะไรก็แล้วแต่ทับอักขระไปอักขระจะวิบัติ ของแบบนี้ไม่ใช่ของเล่นนะครับ ขอบคณ

ทวีศักดิ์:
ใช่ว่าจะดี ถูกต้องเลยนะครับ เมื่อคุณสักมาแล้ว จะไปแก้ยันต์เป็นกราฟฟิค ถ้าอย่างงั้นน่าจะสักกราฟฟิคตั้งแต่แรกนะครับ ส่วนตัวผมถือมากกับการสักของมีครู จะทำอะไรก็ต้องคิดแล้ว  :069:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version